Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em sạc pin điện thoại với ^^

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chẳng hiểu trên proteus sao mà play, đo 2 đẩu U ra của 7805 vần = 6v= U nguồn... --->
    ???

Comment

bác mắc như vầy ko dc ko ăn tiền quay mặt con 7805 về mặt mình ( mặt có in chữ ) từ trái sáng là Vin GND và Vout , Vin thì cho dương nguồn vào gnd bác nối với âm nguồn Vout lấy điện áp ra là 5v qua tụ lọc 1000uf 16v là đủ

Comment

bác ơi.. em đang mô phỏng trên proteus mà... bác xem mạch có chuẩn ko hộ em... mà tại sao mô phỏng đo U ra toàn = 0v, lúc thì 6V..hic hic

Comment

Nguyên văn bởi tuanl Xem bài viết
          +Tóm lại cho e hỏi muốn sac đt bằng bìng acquy 12v xe máy thì lắp 1 con 7805 có sạc được ko?
          => sạc máy báo vào nhưng pin ko đầy.ic + tản nhiệt nóng
          +có hại pin hay điện thoại ko?
          => pin nhanh phồng ,điện thoại sạc lâu nóng
          +chẳng hạn em lắp thêm mạch sạc vào sau 7805(tháo trong sạc nokia lấy nguyên mạch đằng saubiến áp)thì có tốt như khi sạc bằng điện lưới ko?
          => like..phương án này..vì mình đang làm zui..làm 5 cái này zui sạc đến jo vẫn ngon,như điện lưới..mình sạc 3 cái đt 1luc vẫn đc.
          ý kiến cá nhân.
          ...pin ko đầy ? pin của bạn đểu rồi ! tản nhiệt nóng là điều tự nhiên thôi sao phải thắc mắc .
          pin nhanh phồng ? ở đâu ra cái chuyện này thế ?
          P/s : từ hôm qua đến giờ mà vẫn phân vân chưa dám bắt tay vào làm sao chủ luồng ?
          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

sau mấy trang....em rối hết cả.....hết cách này tới cách khác.....cái nào cũng khẳng định mình hợp lí nhất....làm khó em quá....:"((

Comment

khu nhà ko hay mất điện thì cũng chả cần làm đâu ,mấy cái mạch này đơn giản thì cứ làm mỗi mạch 1 cái đi , tặng người thân lấy thảo
              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi Công Mạnh Xem bài viết
                [ATTACH=CONFIG]54776[/ATTACH] sai đâu nhỉ mấy bác... chẳng hiều luôn
                GND 7805 nối thẳng xuống - của battery nhé

Comment

Xin phép up topic lên

Dùng ắc quy 6v 5ah thì chế sạc dùng những gì để ổn định nhất ạ. Em chỉ cần sạc lúc khẩn cấp, không cần sạc lâu, lên 10 20% là được rồi.

Comment

máy nokia có thể nhận nguồn trực tiếp từ acquy mà

Comment

Về tác giả

Collapse

lew25251325 Tìm hiểu thêm về lew25251325

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X