Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em sạc pin điện thoại với ^^

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bác náo draw cho em cái sơ đồ nguyên lý sử dụng 7805 với !!!♥
    Last edited by Công Mạnh; 01-11-2012, 01:45.

Comment

Nguyên văn bởi Công Mạnh Xem bài viết
      bác cho em hỏi nếu mình dùng pin aa 3-6-9v để sạc pin cho dt thì có ổn ko???
      bọn e đang tính dùng 1 con diode, 1 biến trở để làm 1 mạch cho thiết bị gọi là máy sạc pin thì ổn ko???
      xin các bác cho ý kiến !!! thanks
      sạc được nhưng chỉ là giải pháp tạm thời khi mất điện thôi..!
      Muốn sạc đầy pin và sử dụng để sạc nhiều lần thì bác phải có 1 bộ nguồn từ 2ah đến 10ah hoặc cao hơn tùy thích, dùng 7805 làm mạch ổn áp là Ok..!
      Chúc bác thành công..!
      Last edited by Tuananh8395; 01-11-2012, 01:57.
      Email:
      Hotline: 01697399932

Comment

Nguyên văn bởi Công Mạnh Xem bài viết
        bác náo draw cho em cái sơ đồ nguyên lý sử dụng 7805 với !!!♥
        đây bác ơi..!

IN nối vs cực dương của nguồn điện
        OUT nối vs tải
        COM nối mass (cực âm)
        Email:

Comment

Nguyên văn bởi Tuananh8395 Xem bài viết
          bái làm sư phụ dần đi là vừa..!!!
          Tôi cũng có 1 chiếc, mấy lần để quên sạc máy qua đêm mà pin chẳng thấy bị chai hay phồng gì cả..! Máy vẫn báo pin đầy sau 2h sạc..!
          Mà tôi cũng k thừa hơi để đi nói phét vs các bác làm gì cả..!!!
          Mở to mắt ra, zoom hình hết cỡ, đầu óc tưởng tượng, xong rồi ráp thử mạch. Mạch này k sạc được thì cứ chặt đầu tôi ra mà đá bóng..! Xem lại các bài viết tôi đăng ở các tab trước đi đã (cấp nguồn Acquy 6v 4,5ah, tùy theo máy và acquy để chọn điện trở hạn áp đầu vào cho phù hợp, máy tôi dùng trở 50Ω)
          "Sự nhiệt tình giúp đỡ luôn bị ng khác từ chối..!"
          Cựj dương mà ở trên thì có chạy qua đc con diot ko. Mà nếu ở dưới thì led sáng kiểu gì. Lại còn mắc led vào anot con 431 nữa chứ.

Comment

anh Bh_toshiba chỉ em cách mắc con trở hạn dòng vs cục aquy 6v 4ah đi anh ......

Comment

chỗ ghi jack nokia là nguồn ra nối trực tiếp với chân sạc đt..! Bác này xem mạch mà chẳng hiểu gì về mạch cả..!
              hay nhỉ ? tôi còn chưa xem cái mạch của cậu đâu nên comment của tôi ko hề nhắc tới cậu ! tôi khuyên bạn chủ luồng này dùng 7805 theo cách tôi và một số người khác đã từng dùng ! Vậy nên cậu nói tôi chả hiểu mạch của cậu nói về cái gì cũng ko ngoa
              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                Cựj dương mà ở trên thì có chạy qua đc con diot ko. Mà nếu ở dưới thì led sáng kiểu gì. Lại còn mắc led vào anot con 431 nữa chứ.
                bác xem lại đi..! Cực dương ở dưới, thế nên e mới yêu cầu bác zoom hình lên để nhìn thấy 2 cực cộng và trừ..!
                Nếu bác không tin mạch hoạt động được thì tùy bác, cho bác ý tưởng thì bác phải tự tìm tòi nghiên cứu chứ..!!!
                Email:

Comment

bác xem lại đi..! Cực dương ở dưới, thế nên e mới yêu cầu bác zoom hình lên để nhìn thấy 2 cực cộng và trừ..!
                  Nếu bác không tin mạch hoạt động được thì tùy bác, cho bác ý tưởng thì bác phải tự tìm tòi nghiên cứu chứ..!!!
                  sao cứ phải làm cho phức tạp lên vậy, bạn xem lại cái mạch với nghe người khác nhận xét tí. "dương ở dưới" thì bỏ hết để lại 1 con 1N4001 thôi, hai chân đều là "Pin+", Pin+ ở dưới nối GND lại là dương, thường thì vẽ mạch vào trái ra phải, cái này ngược lại, jack nokia sao không ghi + - mà lại ghi 1 2

còn cái mạch dùng biến áp ATX là chuyển ra 220v cắm cục sạc đt vào đó
                  trở về tuổi thơ

Comment

thôi các huynh bớt chửi nhau mà giúp em đi mà....giờ aquy 6v 4ah mắc 1 trở xong tới 1 em 7805 rồi jack ra + - để cắm vào điện thoại ....giờ em mắc trở bao nhiêu ? mắc vào chân + hay - của a quy ạ ????

Comment

nếu cậu dùng 7805 thì đầu vào phải mắc 1 Diot phòng khi cắm nhầm cực nguồn với ác quy nhé !
                      Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Cực dương ổ dưới thì cậu mắc con led với con 431 vào làm cảnh à! Cậu Quote lại bài viết của người khác mà ko đọc rõ nội dung sao
                        Kết mỗi câu này
                        Ý tưởng hay đấy.

Comment

Nguyên văn bởi lew25251325 Xem bài viết
                          anh Bh_toshiba chỉ em cách mắc con trở hạn dòng vs cục aquy 6v 4ah đi anh ......
                          Đây này bạn:
                          Acquy 6v thì bạn chỉ cần nối tiếp 1 con trở khoảng 4,7=>10 ohm - 2W là sạc ngon lành

Comment

ko biết bác chủ top này có dành về điện ko nữa........riêng em ko hề pít j về điện hay điện tử cả..nhưng 22 tối qua em đã làm xong cái mạch sạc cho dtdd trên xe máy {jupiter V} thứ 5/ sử dụng 2 còn ic 7805 và ..con jj ko nhớ..nói điện từ bình acquy tới 1 công tắc nút ấn {bật lên bật xuống giống cái bút bi ý} xong tới ic 7805 => 5v zui đi tới....dài quá. cái hay của mình là bộ sạc sạc đc rất nhiu đt cùng lúc..như nokia hay sam sung hay lg hay..all mobie.và tiết kiệm tiền bạc và phụ tùng..cực bền..

Comment

bác nào hưng thú,thì mình giúp cho.. tuanlphungyen@yahoo.com

Comment

khổ quá.....em hiểu....em cũng biết cần 1 con 7805 là cho ra áp 5v sạc được đt rồi....ý em là muốn mắc con trở bao nhiêu để hạ dòng cho nó đẹp luôn....chứ sạc thì e sạc đc rồi .....=.=

Comment

Về tác giả

Collapse

lew25251325 Tìm hiểu thêm về lew25251325

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X