Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn àm mạch led trái tim có phát nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hướng dẫn àm mạch led trái tim có phát nhạc

chào các bạn..mình hiện đang học ngành điện tử viễn thông năm 2.thầy giáo giao bài tập là làm 1 mạch gì đó..mình tìm trên mạng thấy có bài viết rất chi tiết về mạch led trái tim 32 led nhưng ko có nhạc phát ra.xem mấy video trên youtube thấy có tí nhạc vào hay hơn..xin nhờ các bạn hướng dẫn cho mình đôi chút..có mạch in thì share cho mình với...thanks mọi người
    lần đầu post bài ko biết có lộn box ko???

Nguyên văn bởi hoangbk56 Xem bài viết
    chào các bạn..mình hiện đang học ngành điện tử viễn thông năm 2.thầy giáo giao bài tập là làm 1 mạch gì đó..mình tìm trên mạng thấy có bài viết rất chi tiết về mạch led trái tim 32 led nhưng ko có nhạc phát ra.xem mấy video trên youtube thấy có tí nhạc vào hay hơn..xin nhờ các bạn hướng dẫn cho mình đôi chút..có mạch in thì share cho mình với...thanks mọi người
    lần đầu post bài ko biết có lộn box ko???
    Search google đi máy cái này có đầy trên mạng rồi

Comment

IC nhạc đắt

Comment

Nguyên văn bởi youaremylife Xem bài viết
        Search google đi máy cái này có đầy trên mạng rồi
        trên mạng mạch led không có nhạc..h mình muốn gắn thêm mạch nhạc vào chung 1 mạch chứ không phải làm 2 mạch rời nhau

Comment

Bạn xem mấy cái video trên mạng không phải là cái mạch led đấy phát nhạc đâu, khi quay video thì người ta bật nhạc từ các thiết bị khác để làm nền thôi

Comment

thì h mình muốn nó thêm nhạc mà.....ạn nào cho mình xin cái link hướng dẫn đc ko??..thank

Comment

thì h mình muốn nó thêm nhạc mà.....ạn nào cho mình xin cái link hướng dẫn đc ko??..thank
              89 có khả năng phát nhạc đơn âm. tuy nhiên bộ nhớ của nó ít. Riêng code LED trái tim đã gần full rồi. Nếu muốn làm thì tốt nhất là mua chip nhạc về gắn vào. Không khả thi nếu bạn muốn cả 2 chương trình chạy trong một con 89.
              caoson.vnatr@gmail.com
              Thiết kế mạch điện tử
              0914024690

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
                89 có khả năng phát nhạc đơn âm. tuy nhiên bộ nhớ của nó ít. Riêng code LED trái tim đã gần full rồi. Nếu muốn làm thì tốt nhất là mua chip nhạc về gắn vào. Không khả thi nếu bạn muốn cả 2 chương trình chạy trong một con 89.
                Cậu nói rõ hơn giúp mình đc ko..??..thank c

Comment

Cậu nói rõ hơn giúp mình đc ko..??..thank c
                  ở đây bn caoson muốn nói vẫn phải làm 2 mạch, vì 1 chíp khó có thể đảm nhiệm 2 nv như bạn nói,
                  giờ chỉ cần 1 mạch led trái tim (seach mạng nhiều, mà trên dđ cũng nhìu) và 1 mạch nhạc riêng, nhưng có phần đơn giản hơn, vì có thể lấy các chíp nhạc trong thiệp nhạc, hay đồ lưu niệm nào đó có, hoặc có thể mua 1 chíp nhạc gắp vô là ok, thỏa mãn cả 2 yêu cầu mà k hề phức tạp
                  good luck !!!

Email:
                  Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
                    Cái này còn tùy vào cách viết code với số lượng hiệu ứng yêu cầu, nói chung có thể bổ sung thêm eeprom để chứa dữ liệu, nên thực tế không quan trọng lắm

Comment

Bạn ghép 2 cái code đó lại, một cái sẽ chạy trong ngắt cụ thể là phần phát nhạc , còn chạy mấy con led do chương trình chính đảm nhiệm, cái này cần có thủ thuật lập trình để ngắt không chiến giá nhiều bandwidth.

Comment

Nguyên văn bởi youaremylife Xem bài viết
                        Cái này còn tùy vào cách viết code với số lượng hiệu ứng yêu cầu, nói chung có thể bổ sung thêm eeprom để chứa dữ liệu, nên thực tế không quan trọng lắm
                        Vẫn làm được như anh nhưng với yêu cầu phải thành thạo về code. Nếu phần code đang hạn chế thì nên làm 2 mạch. Giao tiếp vơi eeprom không đơn giản đối với những người mới học. Theo em tố nhất là cứ làm 2 mạch. chứ một mạch em nghĩ chắc ít người làm
                        caoson.vnatr@gmail.com
                        Thiết kế mạch điện tử
                        0914024690

Comment

Nguyên văn bởi doongbk
                          Cần bán thiết bị điện tử giá rẻ nhất thị trường dùng để làm thiếp nhạc
                          - Giá 2.000 VND/ 1 bộ thiết bị
                          - Chi tiết liên lạc: 0917.342.858 (gặp anh Dương)
                          -
                          -
                          [ATTACH=CONFIG]55974[/ATTACH]
                          ở hà nội hay ở đâu thế???

Comment

cho minh hoi ty,sao có thể nối chân led đúng với ic 89c51 trong proteus dc vay,minh noi hoai ma no cung hok chiu chay...mong cac bac chi giup voi...............
                            có thi cho e xin cac mach mô phỏng của nó lun nha...led 32 con ik

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangbk56 Tìm hiểu thêm về hoangbk56

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X