Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về mạch biến áp nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về mạch biến áp nguồn

em có cục biến áp đầu vào 220 đầu ra là 3v, 4.5v, 6v,9v,12v và 15v nhưng mà em chưa có mạch để cho mấy cái dòng đó thành dòng dc nó vẫn còn là dòng AC..... mà tìm hiểu từ chiều tới giờ vẫn không thấy cái mạch nào như vậy ở đây có thím nào biết mạch này thì chỉ em với đa tạ cái biến áp nguồn là 1A

Nguyên văn bởi thanhvinhitc Xem bài viết
    em có cục biến áp đầu vào 220 đầu ra là 3v, 4.5v, 6v,9v,12v và 15v nhưng mà em chưa có mạch để cho mấy cái dòng đó thành dòng dc nó vẫn còn là dòng AC..... mà tìm hiểu từ chiều tới giờ vẫn không thấy cái mạch nào như vậy ở đây có thím nào biết mạch này thì chỉ em với đa tạ cái biến áp nguồn là 1A
    Nói rõ hơn đi bạn!Nói vậy mọi người ko hiểu và ko giúp được bạn đâu.
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

Comment

rõ hơn là cần những thông tin j nữa vậy bạn ? mình là dân đi vọc... chứ không phải dân được học theo bài

Comment

Nếu bạn cần dòng DC thì lấy ra sau mạch chỉnh lưu,cần dòng AC thì lấy ra ở trước mạch chỉnh lưu(chưa qua chỉnh lưu).
        Bùi Thành Hậu

Gmail:
        Fb:

Comment

mình cần dòng dc nhưng không biết cái mạch chỉnh lưu như thế nào để có thể đáp ứng nhiều dòng qua như vậy

Comment

em chỉ cần mua con điot cầu 4 chân và 1 tụ 2200m/25V là đươc 2 chân giửa đấu vào ac 2 chân ngoài có có chièu +&- đấu tụ lọc nguồn vào la được nguồn dc

Comment

mình cần dòng dc nhưng không biết cái mạch chỉnh lưu như thế nào để có thể đáp ứng nhiều dòng qua như vậy
              Nếu ko cần lý tưởng(vẫn còn gợn) thì chỉ cần nắn bằng cầu điốt,lý tưởng hơn thì nắn xong rồi đem lọc nhiễu bằng tụ và qua ic ổn áp họ 78XX(nếu muốn dòng lớn hơn thì kết hợp thêm transistor nữa)
              Bùi Thành Hậu

Gmail:
              Fb:

Comment

Ổn áp 4.5V thì như sơ đồ dưới:điốt zener 4V5 mua ko có thì dùng 4v4 hoặc 4v6,sai số ko đáng kể.
                Click image for larger version

Name:	New Picture (20).bmp
Views:	1
Size:	338.7 KB
ID:	1371133
                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                Fb:

Comment

người ta bảo là xin mạch 1 lúc nắn nhiều dòng AC như vậy thì bó tay ùi?
                  học, học nữa, học mãi
                  chán chẳng buồn chết
                  yahoomail:

Comment

mình vẫn chưa có ý tưởng nào mấy bác có thể nói rõ hơn hoặc là up hình lên được không?

Comment

mình vẫn chưa có ý tưởng nào mấy bác có thể nói rõ hơn hoặc là up hình lên được không?
                      Đây bạn nhé!Click image for larger version

Name:	sodonguon.gif
Size:	6.8 KB
ID:	1371142Click image for larger version

Name:	images (2).jpg
Size:	5.8 KB
ID:	1371143
                      Bùi Thành Hậu

Gmail:
                      Fb: