Thông báo

Collapse
No announcement yet.

220v xuống 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 220v xuống 3v

mọi người cho hỏi là có mạch điện nào có thể chuyển từ 220v xuống còn 3v hoặc 6v mà không sử dụng biến áp ko? ai có sơ đồ cho mình xin với! thank all

dùng trở hạn dòng

Comment

Dùng tụ hạ xuống, nhưng tất cả các cánh ko dùng biến áp đều không an toàn nếu chẳng may bạn chạm phải nó khi mạch đang hoạt động

Comment

Nguyên văn bởi khakhaacac Xem bài viết
        mọi người cho hỏi là có mạch điện nào có thể chuyển từ 220v xuống còn 3v hoặc 6v mà không sử dụng biến áp ko? ai có sơ đồ cho mình xin với! thank all
        mục đích của bạn là để làm chi

facebook:

Comment

Muc dich cua minh la noi vao vai con LED dung de trang tri thoi! (minh dang nhap bang dien thoai nen ko ghi dau dc. Moi ng thog cam nha! minh se sua lai sau ^^)

Comment

nếu mắc led thì chỉ cần vài con trở là ok rồi .mắ led màu gì vậy bạn công thưc tính trở cho từng led như sau (U cần mắc - U củ led) : I dòng tieu thụ =điện trở cân mắc nối tiếp với led
            VD; điên cân mắ =220v ,led màu xanh= 3v,dong tiêu thụ cua led lấy tự 15-25ma (15ma =0,015a) để led bền hơn
            lăp công thức vào ;(220-3):0,015=14466,6 ôm lấy tròn là 15k cho 1 led
            Email:
            phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Từ nguồn 220v bạn nhớ qua 1 cầu điot rồi mới tới điện trở để led không chớp nhiều nhé . Nếu được thì thêm tụ lọc nữa để led hoàn toàn không chớp luôn .
              PIC 18F2620 , 18F2685 , 18F4431 , 18F4550 , 18F4685 Giá tốt . Hàng chính gốc Microchip , mới 100%
              Vui lòng liên lạc số để biết chi tiết .

Comment

cứ để vậy đfưng thêm diode làm gì .để thế led nháy theo tần số 50hz trông cho nó lung linh long lanh
                Email:

Comment

À nếu để trang trí thì cho chớp cũng đẹp .
                  PIC 18F2620 , 18F2685 , 18F4431 , 18F4550 , 18F4685 Giá tốt . Hàng chính gốc Microchip , mới 100%
                  Vui lòng liên lạc số để biết chi tiết .

Comment

Hom nay laj ko co may tjnh dug nen phaj dug dt nua. Ae thog cam. Minh co y tuog the nay moi ng xem dc ko thj gjup mjh nha. Mjh co 4 day led, moj 1 day led co 32 led (8led vang, 8led xanh la, 8 led xanh duog, 8 led trang) gjo mjh muon dung ic 555 va 4017 de tao hjeu ung chuyen mau cho 4 day led kia thj co dc ko? (khoang 1p thj chuyen mau 1 lan) thank all

Comment

Helppp.....!!!

Comment

Nguyên văn bởi khakhaacac Xem bài viết
                        Hom nay laj ko co may tjnh dug nen phaj dug dt nua. Ae thog cam. Minh co y tuog the nay moi ng xem dc ko thj gjup mjh nha. Mjh co 4 day led, moj 1 day led co 32 led (8led vang, 8led xanh la, 8 led xanh duog, 8 led trang) gjo mjh muon dung ic 555 va 4017 de tao hjeu ung chuyen mau cho 4 day led kia thj co dc ko? (khoang 1p thj chuyen mau 1 lan) thank all
                        được nhưng phải dùng biến áp chứ chơi thẳng điên 220v rồi dùng tụ để giảm áp nguy hiểm.và tụ cho con 555 phai có dung lương lớn để thời gian xả của tụ dưược nâu dến 1 phút
                        Email:

Comment

Nguyên văn bởi vuthehiep Xem bài viết
                          được nhưng phải dùng biến áp chứ chơi thẳng điên 220v rồi dùng tụ để giảm áp nguy hiểm.và tụ cho con 555 phai có dung lương lớn để thời gian xả của tụ dưược nâu dến 1 phút
                          à tiện thể cho mình hỏi luôn là làm sao thay đổi đc tần số nháy củ ic555 vậy? nếu mình muốn led chớp sáng rồi tắt vài giây rồi lại chớp tắt .... và ngược lại để led sáng lâu mà tắt cái rồi lại sáng ...! ,mình chưa hiểu lắm mọi ng giải thích giúp mình nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

khakhaacac Tìm hiểu thêm về khakhaacac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X