Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi tên linh kiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi tên linh kiện

mình có 1 linh kiện trong quạt treo tường mà không biết là loại nào,cách xác định còn tốt hay đã hỏng. đây là hình ảnh của nó.mọi người giúp mình nhé.cảm ơn mọi người.

(pic 301220121573.jpg này chụp các giá trị trên đó)
    Attached Files

Nhìn giống led vuông quá

Comment

Đó chỉ là cái cầu chì bảo vệ. Dùng Ohm kế kiểm tra nếu kim không lên thì đã bị đứt. Thay cái khác hoặc nếu không có, bạn nối tắt tạm thời cũng được.

Comment

Con này là cầu chì nhiệt, theo như thông số bạn ghi thì nó sẽ tự cắt khi nhiệt độ của quạt quá 130 độ.

Comment

cảm ơn mọi người!
          cho mình hỏi thêm,bình thường khi chưa nối tắt thì tốc độ quạt chạy chậm hơn nhiều so vs khi mình nối tắt.bạn giải thích giùm mình dc ko? mà chợ Nhật Tảo có bán ko bạn? Thanks

Comment

Nguyên văn bởi toiyeu_dt Xem bài viết
            cảm ơn mọi người!
            cho mình hỏi thêm,bình thường khi chưa nối tắt thì tốc độ quạt chạy chậm hơn nhiều so vs khi mình nối tắt.bạn giải thích giùm mình dc ko? mà chợ Nhật Tảo có bán ko bạn? Thanks
            Có thể trong khi tháo lắp có ảnh hưởng đến bộ cơ trục bạc ...nên có thay đổi về tốc độ quạt đó bác

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi toiyeu_dt Xem bài viết
              cảm ơn mọi người!
              Tốc độ quạt chạy nhanh hay chậm hoàn toàn không do cái cầu chì đó. Như bạn biết, chức năng của cầu chì là bảo vệ, và khi ta nối tắt lại thì chức năng này sẽ không còn nữa.
              Quạt của bạn chạy nhanh hơn là do khi tháo lắp, bạn đã điều chỉnh lại hệ trục bạc như bạn oanhchien đã nói ở trên. Trước đây, có thể vì sử dụng lâu ngày nên nó hơi bị rít, hoặc các tác động khác làm hệ trục bạc hơi bị lệch. Những điều này làm quạt chạy chậm đi, và do vậy nó sẽ sinh nhiều nhiệt và cũng là nguyên nhân làm đứt cầu chì.

Comment

Về tác giả

Collapse

toiyeu_dt Tìm hiểu thêm về toiyeu_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X