Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch led sáng dần tối dần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch led sáng dần tối dần

Em đang có ý tưởng làm 1 mạch led cho nó sáng từng bóng 1 cho đến khi tất cả các led đều sáng,thì nó tẳt dần từng bóng 1.Em không phải dân điện nên mong các bác chỉ dạy

Nguyên văn bởi kuanh271091 Xem bài viết
    Em đang có ý tưởng làm 1 mạch led cho nó sáng từng bóng 1 cho đến khi tất cả các led đều sáng,thì nó tẳt dần từng bóng 1.Em không phải dân điện nên mong các bác chỉ dạy
    Bạn tham khảo mấy mạch sau:
    Nguyên văn bởi dao Xem bài viết
    Nếu bạn muốn led sáng dần từ LED đầu đến LED cuối rồi tắt dần từ LED đầu đến LED cuối bạn có thể mắc theo sơ đồ sau:

Để mở rộng hơn 8 đầu ra bạn tham khảo mạch sau:

Nguyên văn bởi dao Xem bài viết
    Còn nếu bạn muốn sáng dần từ LED đầu đến LED cuối rồi tắt dần từ LED cuối lên LED đầu thì bạn có thể mắc theo sơ đồ sau:

Những mạch trên mình đã test trên Proteus và đã chạy. Ở đây phần tạo xung bạn có thể lấy từ nguồn bất kỳ, cổng đảo U2:A bạn có thể sử dụng IC 4069 hoặc ghép bởi transistor và điện trở, IC chủ đạo trong mạch này là 74HC595. Chúc bạn thành công.
    VNATR Forum:

Comment

Em up nhầm nhờ mod xóa hộ dùm em.
      Em cảm ơn nhiều.
      VNATR Forum:

Comment

sax dù s cũng thank b

Comment

Nguyên văn bởi kuanh271091 Xem bài viết
          không phải dân điện tử thì nên mua led day hoặc đèn nháy ây chứ mấy cái mạch đó bạn xem cũng không biết linh kiên như thế nào chân cẳng ra sao đâu

Comment

Nguyên văn bởi haituan Xem bài viết
            không phải dân điện tử thì nên mua led day hoặc đèn nháy ây chứ mấy cái mạch đó bạn xem cũng không biết linh kiên như thế nào chân cẳng ra sao đâu
            nói như bác thì em lên đây hỏi làm gì

Comment

Về tác giả

Collapse

kuanh271091 Tìm hiểu thêm về kuanh271091

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X