Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch tắt đèn từ từ (fade-in fade out)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch tắt đèn từ từ (fade-in fade out)

ý tưởng của mình xuất phát từ những chiếc xe hơi đời mới mình thấy khi mở cửa thì đèn trong xe từ từ sáng lên rồi đóng cửa thì từ từ tắt đi thấy và hiện đại quá ... anh em nào biết mạch đó như thế nào thì giúp e 1 tay nha .... mình sử dụng điện 12v và xài đèn led ... như vậy thì mạch phải làm như thế nào để tắt mở từ từ hã anh em ?

help me please

Comment

bạn coi phần PWM của chip vi xử lý như 8051, avr, pic...., coi xong phần PWM bạn sẽ hiểu, sơ đồ mạch thì ko có gì rắc rối, nhưng phần lập trình viết code phải tính toán chỉnh sửa thời gian PWM

Comment

Ngắt điện thì đèn tắt cái phụp chứ làm sao tắt từ từ được. Muốn fade out thì bạn phải cấp nguồn liên tục cho đèn và phải đi 1 đường dây điều khiển riêng. Nếu không thì phải có 1 cục pin hoặc 1 con tụ khá to đó
        sau.ph

Comment

Ngừoi ta cho đèn sáng từ từ là đúng, bất ngờ sẽ bị chói mắt rất khó chịu, giải pháp đơn giản là tăng áp từ từ qua việc nạp từ từ con tụ vô chân B của bóng bán dẫn, sáng nhất khi bão hòa.

Comment

Nguyên văn bởi chaupham
            ý tưởng của bạn rất hay đấy,mình rất là sợ ma. >.< mỗi lần tắt đèn tối thui ngủ thì rất sợ nên hay để đèn vậy ngủ. giá như mình tắt xong một lúc sau mình ngủ thì đèn mới tối thì thật là tuyệt.
            Lấy con vợ là quỷ Dracula, khỏi lo sợ ma.

Comment

12v thì dễ rồi bác, muốn làm 220 mới khó

Comment

Về tác giả

Collapse

Ga_siunhan Tìm hiểu thêm về Ga_siunhan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X