Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách chế tạo mỏ hàn xung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tamtekitchen Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]72486[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]72490[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]72491[/ATTACH]

mấy bác giúp em con BA này thì chể mỏ hàn xung thế nào ah..dây nào vô nguồn,dây nào đèn báo,và mỏ hàn ah..thanks
    hai dây kia là vô nguồn 4 dây kia là dây ra bác cứ gở ra 4 đó hết tới cuộn nhỏ là của hai dây sơ cấp kg gở> lấy dây đồng to quấn lại 2 hay 3 vòng tùy lỏi thép bác gở ra để canh vô lại kg bị dư...

Comment

Trước tiên em xin lỗi các bác vì đã đào mộ topic này!
      Sau đó em xin đi vào vấn đề em mong các bác giải đáp giúp.

Nếu muốn làm 1 cái mỏ hàn xung có phần bút (Em tạm gọi là như thế cho dễ) rời với phần biến áp như hình Click image for larger version

Name:	mach.jpg
Views:	1
Size:	16.4 KB
ID:	1396060 hay như trong video, thì phải như thế nào? Vì phần dây dẫn từ thứ cấp ra bút khá nhỏ, sẽ không đáp ứng được yêu cầu so với dòng khá là lớn từ cuộn thứ ~100A như cách làm mỏ hàn hình súng như các bác chỉ.
      Vậy có phải phần biến áp được thay đổi ko ạ? Nếu vậy thì sự thay đổi là như thế nào?
      Xin các bác vui lòng chỉ giúp!
      Last edited by NNH.47h; 05-06-2014, 02:10.

Comment

Nguyên văn bởi NNH.47h Xem bài viết
        Trước tiên em xin lỗi các bác vì đã đào mộ topic này!
        Sau đó em xin đi vào vấn đề em mong các bác giải đáp giúp.

Nếu muốn làm 1 cái mỏ hàn xung có phần bút (Em tạm gọi là như thế cho dễ) rời với phần biến áp như hình [ATTACH]87397[/ATTACH] hay như trong video, thì phải như thế nào? Vì phần dây dẫn từ thứ cấp ra bút khá nhỏ, sẽ không đáp ứng được yêu cầu so với dòng khá là lớn từ cuộn thứ ~100A như cách làm mỏ hàn hình súng như các bác chỉ.
        Vậy có phải phần biến áp được thay đổi ko ạ? Nếu vậy thì sự thay đổi là như thế nào?
        Xin các bác vui lòng chỉ giúp!
        đây chẳng qua là biến áp có cs 40w,cái đầu kia là đầu dây điện trở maiso thường lấy trong bàn là hoặc máy sấy tóc thôi mà,cấp điện 12v cho sợi ý là n nóng lên

Comment

có cái biến áp 30w trong cái loa có dùng được không mọi người

Comment

E có biến áp 1.2A nguồn đôi trong loa vi tính. H e lấy ra làm mỏ hàn ko bit có đủ công xuất ko. Nếu đủ thì quấn dây sơ cấp to bao nhiu và quấn mấy vòng. Mũi hàn bằng dây đồng to bn ?? Mấy bác chỉ dùm với

Comment

mua cục biến áp 5a/12v nhé. phần sơ quấn 3 vòng băng đồng 3*10mm là được, nếu k hiểu hướng dẫn thì tích cực tìm hiểu thêm
              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

3*10mm là 3 dây 1cm à???
                Email:
                Đau đầu vì điện tử

Comment

dày 3mm, rộng 10mm/ nó là thanh đồng quấn máy hàn cơ cổ điển
                  vị chi là 30mm2 tiết diện, với 5a/mm2 thì 150a/30mm2 là làm mỏ hàn xung là đạt rồi với biến áp 5a/12 quấn lại
                  LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Bạn hướng dẫn cách quấn thanh đồng vào cái biến thế ấy đi, mình thấy nó cứng quá và chật chội nữa!
                    Email:
                    Đau đầu vì điện tử

Comment

Nói tóm lại, việc quấn thanh đồng vào biến thế là quá khó, Bạn có thể lấy 4 dây đồng cỡ 2 đến 2,5 li luồn vào 1 ống gen cách điện mà quấn thì nó mềm dễ quấn hơn.
                      Email:
                      Đau đầu vì điện tử

Comment

Sao mình hỏi ko bác nào giúp vậy nhỉ. Mình coi video thấy chỉ dùng biến áp đầu đĩa. Mình có biến áp 1.2A nguồn đôi có làm đc ko vậy

Comment

Có bác nào dùng biến áp xung (lõi ferrite) chạy tần số cao để làm mỏ hàn chưa. Dùng biến áp sắt hơi nặng.

Comment

Về tác giả

Collapse

cellsvm2012 Tìm hiểu thêm về cellsvm2012

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X