Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về diot cản không hết dòng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về diot cản không hết dòng

Chào mọi người. Mình dùng diot để cản dòng.
    2 đầu có vạch trắng nối với nhau. Còn 2 đầu còn lại thì vào xinhan.
    2 đầu sọc trắng nối chung mình dùng để lấy nguồn (+).
    Tức là xinhan bên nào cũng có nguồn.
    Nhưng gặp phải vấn đề là khi xinhan bên trái, thì bên phải chớp chớp nhẹ. Kiểu vẫn có điện chạy ngược chiều.
    Vậy nên cho mình hỏi là mình dùng diot nào có thể ngăn không do dòng điện chạy ngược hoàn toàn.

Cảm ơn mọi người. Mình newbie nên không rõ từ chuyên môn, mọi ng thông cảm.

Hình như bạn mắc diode sai rồi
    Phải như sơ đồ này nè
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
      Hình như bạn mắc diode sai rồi
      Phải như sơ đồ này nè
      Không phải mình làm hazzard bạn ơi. Vì mình full led làm xinhan, chớp điện tử. Gắn tingtong bị chớp 4 bóng xinhan. Nên mình dùng diot để lấy nguồn cho cục tingtong bạn à.

Comment

theo mình khi full led thi dòng led ko đủ kéo chop zin nên bạn thay bang chop điện tử. khuyết điểm chop điện tử là không ngắt dòng hoàn toàn như chop zin relay. Trường hợp này bạn nên mắc cục kêu song song với chop, chỉ cần 2 day, hoặc dung chop điện tử kêu

Comment

mình đang bị vụ này nè,chưa ai biết sửa sao^^.Cục chớp zin hoạt động theo nguyên lý là 1 thanh lương kim nối 2 điểm B và L,nếu để cục chớp zin.đèn led xi nhan sẽ sáng mà ko chớp,và cục ting tong mắc vô 2 đầu cục chớp zin thì nó luôn có điện.kêu 1 tiếng ting rồi im luôn,phải thay cục chớp điện tử nó mới chớp và dời cục chớp lấy nguồn từ công tắc xi nhan ấy.Mình cũng ko hiểu dc sao nó bị lem như bạn nói(mở trái xi nhan trái chớp.xi nhan phải hơi nhá đèn),xe mình gắn thì ko bị,gắn xe bạn thì bị

Comment

Về tác giả

Collapse

nvxuyen Tìm hiểu thêm về nvxuyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X