Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách phân cực cho transistor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách phân cực cho transistor

em đang tính toán 1 mạch khuếch đại dùng con transistor c828 mà ko biết sử dụng datasheet thế nào . em muốn con transistor c828 làm việc ở miền tuyến tính ( chế độ khuếch đại ) nhờ anh chị chỉ dùm cách xem datasheet dùm em được ko ? căn cứ vào thông số nào để có thể phân cực cho nó đúng được ạ? em rất cảm ơn ( đây là datasheet mà em tìm tren mạng :http://pdf1.alldatasheet.com/datashe...C/2SC828A.html)
    |

Bạn mốn khuếch đại hạng A, B, C hay AB? Mạch ráp kỉu E chung B chung hay C chung? Có hồi tiếp hay không? Làm việc ở tần số và biên độ đầu vào là bi nhiu?
    Trong các sách điện tử của các trường CĐ, ĐH có nói về cái này. Bạn kím cuốn "Linh kiện điện - điện tử" và "Mạch tương tự" thầy Nguyễn Tấn Phước ấy đọc dễ hỉu mà chi tiết lắm có đầy đủ cả công thức tính trong ấy đấy hoặc bạn trả lời những câu hỏi trên mình chỉ cho (lấy trong sách ra )

Comment

Đúng như bác steps nói đó. Bạn chịu khó đọc sách để tính toán cho nhuần nhuyễn chứ đừng phụ thuộc quá vào datasheet. biết rằng datasheet rất quan trọng.
      Chúc bạn thành công!
      Thân chào!
      "Chỉ có rượu mới biết bụng mênh mông nhường nào
      Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu.
      Gặp nhau lần nào cũng rượu"

Comment

[QUOTE=THACHTL;136321]Đúng như bác steps nói đó. Bạn chịu khó đọc sách để tính toán cho nhuần nhuyễn chứ đừng phụ thuộc quá vào datasheet. biết rằng datasheet rất quan trọng.
        có cụ nào biet cuốn " sổ tay tra cứu transistor" để lại em một cuốn giá cả không thành vấn đề liên lạc qua email : congduy1411@gmail.com

Comment

[QUOTE=congduy_1411;136327]
          Nguyên văn bởi THACHTL Xem bài viết
          Đúng như bác steps nói đó. Bạn chịu khó đọc sách để tính toán cho nhuần nhuyễn chứ đừng phụ thuộc quá vào datasheet. biết rằng datasheet rất quan trọng.
          có cụ nào biet cuốn " sổ tay tra cứu transistor" để lại em một cuốn giá cả không thành vấn đề liên lạc qua email : congduy1411@gmail.com

Hello bạn!
          Tôi có tài liệu bạn cần đó.
          Share tặng bạn. Nếu có ích thank cho mình phát thôi!
          Thân chào!

Comment

[QUOTE=congduy_1411;136327]
            Nguyên văn bởi THACHTL Xem bài viết
            Hello bạn!
            Mình có cuốn sách như bạ nói đó.
            Share tặng bạn. Nếu thấy có ích thanhk cho mình phát thôi!!
            Thân chào!
            Attached Files

Comment

Các bác có công nhận là thế giới có vô vàng cái mà ta chưa biết không ?
              Này nhé cái gì cũng có giới hạn của nó
              Ví dụ nhé : bác có cái tôi cần , nhưng tôi lại không có cái bác cần, nhưng có một người khác có cái các bác cần. Thế đấy thế giới không biết đâu mà lần nữa> Cảm ơn nhà THACHTL cái của bác tuy có thể nói là chưa đầy đủ nhưng có thể dùng tốt không đến nõi tồi

Comment

Nói chung là làm mạchkhuyeech đại dùng Transitor tương đối đơn giản chỉ cần đọc ít tài liệu về mạchkhuyeechs đại là có thể làm được.
                Nhưng để tran làm việc có hiệu suốt thì pác phải tính thông số dòng cẩn thận và phân cực đúng ,nhất là cực B nó chỉ chụi đc dòng cỡ khoảng 10^-5 A. mà không được để dòng vào B thấp quá so với dòng Max của nó nên tính để dòng qua nó đạt gần max thì hệ sôkhuyeechs đại mới ổn định đc.để biết tầngkhuyeechs đại đó còn hoạt động tốt nữa hay ko pac nên đo điện áp ở C nó phải bằng 60-70%VCC.

Comment

thank cac dai ca rat nhjeu

Comment

viết lăng nhăng cả thôi, dẹp diễn đàn đi
                    VHE

Comment

nguồn 5v và nguồn 12v

cho mình hỏi bây giờ có một con bjt npn, chân b nối với chân vi điều khiển nguồn 5v, chân c nối với nguồn 12v , chân e nối với mass chung của 2 nguồn thì con bjt có hoạt động được không và có ảnh hưởng gì tới con vdk không. tức có bị cháy vdk không. Mong các bác giúp đỡ.cảm ơn nhiều
                      |

Comment

Thêm 1 con điện trở trên cực B để hạn dòng bảo vệ VDK. Thêm 1 con điện trở nữa từ cực B của transistor về mass để đảm bảo trạng thái đóng ngắt của tran.

Comment

nhờ các anh (chị) giúp đở

Anh steps ơi, anh có thể chỉ cho em biết cuốn sách ""Linh kiện điện - điện tử" và "Mạch tương tự" thầy Nguyễn Tấn Phước" mua ở đâu hoặc kiếm ở trang nào không ak! Nếu anh biết xin hãy giúp em.

Comment

po tay, ra nha sach dj tim dj, ko nha sach nay cung nha sach khac co thoi,

Comment

Về tác giả

Collapse

vantrang_uct Tìm hiểu thêm về vantrang_uct

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X