Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tên hay gọi của con CB này là gì nhỉ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tên hay gọi của con CB này là gì nhỉ

Chào cả nhà.!
    Chúc mọi người 1 ngày tốt lành.
    Hôm qua em có tháo con máy phát điện ra thấy có 2 con CB này. Em ko biết tên ở việt Nam anh em hay gọi nó là gì (Coil General Purpose Power Relay).? Và cách thức nó hoạt dong975 ra sao.?
    Mong cả nhà hổ trợ em và nếu có sơ đồ hoạt động của nó càng tốt.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài viet51.

Không phải CB mà là con rơ-le (relay) kính 12VDC. Con này hoạt động kiểu khi bạn cấp nguồn điện 12VDC (có thể dùng bình acquy xe máy để test) vào cuộn coil là một nam châm điện nó sẽ hút các tiếp điểm đóng lại với nhau để cấp nguồn hay khởi động máy móc gì đó. Con trên hình của bạn thì theo thông số tiếp điểm của nó có thể chịu tải 20A với điện áp 250VAC.
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Cái đế đen đen bên dưới nó là cục khởi động từ hả bạn.!? (hoahauvn2)

Comment

Không, là cái đế cắm để bắt dây của nó thôi bạn à. Nếu không có đế thì phải hàn trực tiếp vào board mạch điện, có đế cắm có thể đấu dây điện rời cho relay qua các lỗ bắt vít của đế.
        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Cảm ơn bạn nhiều nhé.!

Comment

Về tác giả

Collapse

quan0083 Tìm hiểu thêm về quan0083

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X