Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Khuếch đại âm thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khuếch đại âm thanh

Xin chào các pro trên dd DTVN. Em muốn hỏi có ai rành về các mạch khuếch đại âm thanh xin chỉ giáo em với ạ.
    Em có bộ loa nhạc 12vDC hay dùng làm nhạc xi nhan của các xe tải ý ạ, trong mạch có sẵn các mạch nhạc vd như bài tây du ký hay lambada ấy. Giờ em muốn đưa tín hiệu vào là âm thanh từ tai nghe vào bộ đó nhưng k thể nào ghép được.em đã đồng bộ GND rồi và test các đường line âm thanh R và L của IN Audio với các điểm tín hiệu trong mạch đó mà vẫn k được. Mạch đó sài loa thạch anh có màng nhựa em muốn dùng nó để chế ghép treble cho âm thanh. Xin chỉ giáo của các pro ạ.

Thật ra mạch nhạc nó đã khuếch đại sẵn rồi bên ngoài chỉ là mấy con tranzito đệm thôi.
    nếu bạn muốn khuếch đại từ tai nghe điện thoại ra ngay mạch này thì ko được vì hệ số khuếch đại của mạch quá nhỏ.
    Nếu có kêu thì tiếng sẽ rất rè và bị méo tiếng. Nếu bạn có thể vẽ ra sơ đồ nguyên lý của mạch mà bạn đã ghép đó lên đây thì mình có thể giúp bạn được!

Comment

Cảm ơn bạn @vdk_hy2017
      Mai mình vẽ lại và gửi lên sau nhé.
      Nhưng m k biết hệ số khuếch đại của mạch đó như thế nào nhưng nếu lấy riêng cái mạch nhạc ( không lấy phần khuếch đại) mà kết nối loa thì nó cũng to như cái tai nghe mình để max volum thôi bạn à.
      Còn chuyện méo tiếng thì có thật mà không hiểu hay bạn biết cách nào khuếch đại âm thanh mà dùng được loa thạch anh có màng nhựa như hình mình đã gửi kèm k ha.
      Cảm ơn bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

Thangbpvn Tìm hiểu thêm về Thangbpvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X