Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp bộ phận bị đứt này

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp bộ phận bị đứt này

Chào cả nhà

Hôm chủ nhật thằng nhóc ở nhà chơi làm sao mà bị đứt cái dây này, giờ điều khiển không được nữa

Cả nhà xem giúp phần bị đứt là cái gì và cách khắc phục. Xin cảm ơn

Đây là chiếc thuyền điều khiển từ xa, cả nhà ai biết chỉ giúp mình cảm ơn nhiều

Comment

Chào b bxp_88 có lẽ bạn nên cho thêm thông tin chiếc thuyền đó (hình ảnh tổng quan, vị trí đứt gãy) vì nhìn ảnh không rõ nên tôi nghĩ sẽ ít người góp ý được bạn.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
        Chào b bxp_88 có lẽ bạn nên cho thêm thông tin chiếc thuyền đó (hình ảnh tổng quan, vị trí đứt gãy) vì nhìn ảnh không rõ nên tôi nghĩ sẽ ít người góp ý được bạn.
        Ak, mình sơ ý quá mong mọi người thông cảm. Dưới đây là hình của chiếc thuyền

Comment

B ơi cái này chỉ là cọng antenna thôi à. Nó bị hư như vậy khả năng con b chơi rồi giựt đứt dây antenna này có khi bị hư cả mạch bên trong rồi á. Bạn để thật gần remote và chiếc thuyền rồi bấm xem còn nhận tín hiệu không ha

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
            B ơi cái này chỉ là cọng antenna thôi à. Nó bị hư như vậy khả năng con b chơi rồi giựt đứt dây antenna này có khi bị hư cả mạch bên trong rồi á. Bạn để thật gần remote và chiếc thuyền rồi bấm xem còn nhận tín hiệu không ha
            Mình kiểm tra rồi, cọng dây angtena vẫn còn dư 1 khúc phía trong nên không có chuyện kéo căng đứt dây. Giờ mình mún hỏi cách kiểm tra riêng từng bộ phận để xác định lỗi từ đâu ?

Comment

Trước tiên b nên để ý kỹ. Phần nguồn pin có chắc chắn đủ điện, công tắc, các dây điện trên tàu và ở remote luôn. Nếu b biết về điện tử có thể nói b kiểm tra được gì rồi?
              vì phần điều khiển từ xa mà hư, không có đồ thử thì chỉ biết kiểm tra từng cái thôi.
              và b nên tháo ra xem rõ các chân linh kiện xem có con nào mối hàn lỏng không nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

bxp_88 Tìm hiểu thêm về bxp_88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X