Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp về vấ đề phát điện bằng xe máy.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp về vấ đề phát điện bằng xe máy.

Em đang có 1 con wave tàu .đang có ý tưởng lấy điện ra từ mâm điện và cho qua 1 biến áp nâng lên 220v dùng thắp sáng mấy cái đèn khoảng hơn 100w liệu có được ko .nếu có thể chạy được thì các anh chỉ giúp em lựa chọn biến áp phù hợp với và công suất tối đa có thể đạt dược là bao nhiêu.cảm ơn mọi người

Nguyên văn bởi hoangtruongh Xem bài viết
    Em đang có 1 con wave tàu .đang có ý tưởng lấy điện ra từ mâm điện và cho qua 1 biến áp nâng lên 220v dùng thắp sáng mấy cái đèn khoảng hơn 100w liệu có được ko .nếu có thể chạy được thì các anh chỉ giúp em lựa chọn biến áp phù hợp với và công suất tối đa có thể đạt dược là bao nhiêu.cảm ơn mọi người
    dưới 100W thì được chứ trên 100W thì không nổi ( cuộn dây đèn của wave tàu chỉ có 1 cuộn nên công suất không cao)
    nhưng để đảm bảo đủ tần số thì phải nổ ga lớn => tốn xăng nhiều mà thắp không được bao nhiêu, đặc biệt động cơ xe máy ( như con wave của bạn) tản nhiệt động cơ bằng gió nên nếu không chạy mà cứ nổ máy ga lớn thì chắc không thọ bao lâu
    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Thôi , xin các tướng. Nghĩ chế cái khác đi, làm cái đó không khả thi.

Comment

Đúng như a Lâm nói. Hiệu suất thấp lại phải lo tản nhiệt cho động cơ nữa chứ?!!!!. Giải pháp là bán wave tàu mua máy phát điện cũ là ngon, rẻ, bổ.

Comment

Vậy thì để em dẹpđi cho lành

Comment

Bạn kiếm cái máy cắt cỏ mà chế...

Comment

Em cũng chế từ máy 2kỳ rồi.loai 0,9hp nhưng loại này dể lâu mỗi lần giựt muốn đứt hơi nhưng nó ko nổ và khi tải thay đổi thì mình phải tự ga.tính lắp thêm cái biến áp và ổ cắm thả vào cốp xe khi nào mất điện đem ra thắp sáng thôi ko biết có được ko nữa

Comment

Đằng nào nó cũng ồn ào rồi mua máy nổ diezen cho nó khỏe và tiết kiệm nhiên liệu, nhiều củi thì mua máy mới còn nếu củi hạn chế thì mua máy cũ 1 triệu là ok rùi (một mình động cơ)

Comment

nếu có ý tưởng thì cứ thử làm đi ,có làm mới biết được hay ko được
                  Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangtruongh Tìm hiểu thêm về hoangtruongh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X