Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chế sạc dự phòng 100Ah - 100W - PD/QC/...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chế sạc dự phòng 100Ah - 100W - PD/QC/...

Chào các bác ạ Chả là mình đang chế sạc dự phòng 100Ah với module sạc nhanh đa năng công suất cao có thể sạc được cho cả laptop chứ không riêng gì điện thoại. Nguồn pin của nó là 21 viên pin lipo 5000mAh ghép lại, mấy viên đó toàn pin like new dung lượng 98%, nội trở cỡ 0.09ohm. Sạc đầu vào của nó mình không dùng adapter 7S riêng mà sẽ làm cho nó thành typeC 5V rồi nâng áp lên sạc để tương thích tốt hơn. Mạch sạc xả 20A đỏ loại 7S do không có bán trên thị trường nên mình ghép 2 mạch 3S và 4S lại với nhau. Mạch cân bằng chủ động 7S mình phải thêm vào để lỡ có cell nào tụt áp nhanh hơn thì cả giàn cell không bị ảnh hưởng theo (vì module sạc xả tự ngắt khi chỉ cần 1 cell bất kỳ rớt xuống mức áp hết pin).
    Nhưng do sạc dự phòng này dung lượng cao quá nên mình cũng hơi rén trước khi bắt tay vào hàn mạch, mong các bác chỉ bảo thêm có điều gì sai sót giúp mình với ạ

Chịu...! Không biết là tối tạo hay sáng tạo. Cứ gọi là bình minh tạo cho chắc
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

Nlai21466 Not found ... Tứ Bảnh xin chào Tìm hiểu thêm về Nlai21466

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X