Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách tháo IC mạch in 2 lớp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách tháo IC mạch in 2 lớp

Các bạn cho mình hỏi muốn tháo IC hàn trên mạch in 2 lớp thì làm thế nào được nhỉ? Mình dùng súng hút thiếc hút nhưng nó không hết, rút IC ra không được @@ Cám ơn nhiều nhé

cây hút yếu, thì dùng cây hút mạnh hơn, hút ko đc nữa thì ......... lấy máy nén thổi ^^

Comment

Có cách gì không dùng máy khò không các bạn, mình là sv ko có tiền mua máy khò đâu @@

Comment

Dùng một cái kim tiêm để thông. Cách ly từng chân ra khỏi mạch, sau đó nhấc IC ra dễ dàng.
        Phải kiếm được kim có thể lọt được, và phải "gia công" cái kim chút ít.
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

ic to hay nhỏ vậy bạn! nếu nhỏ thì bạn có thể để 1 ít thiếc trên đầu mỏ hàn! rùi ấn vào giữa con ic! Cầm nhíp gắp ra! hi!

Comment

Bạn đổ thiếc dày kín hàng chân rồi dùng dây hút thiếc để lấy thiếc ra.

Comment

Vấn đề là mình hút hết phần thiếc ở bên ngoài chân ra rồi, còn phần thiếc dính ở trong lỗ đồng thì không hút ra được ý @@
              [MENTION=24454]HTTTTH[/MENTION]: bạn chỉ rõ cho mình hơn được không, có vẻ vấn đề mình gặp thì cách bạn có thể giúp mình đấy

Comment

Chọn loại kim tiêm mà có thể chui được vào lỗ mạch; chân IC thì có thể chui được vào lỗ kim.
                Cắt (hoặc mài) ngang đầu kim.
                Mài bên ngoài kim cho nó vuốt vào.
                Ngoáy lỗ kim cho khỏi bị ba-via.
                Dùng cái kim này để cách ly chân IC ra khỏi mạch in. Tất nhiên phải có mỏ hàn. Khi thiếc chảy ra thì chọc cái kim đó vào, làm lần lượt từng chân một.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

Nam_et03 Tìm hiểu thêm về Nam_et03

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X