Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ghép 2 IC 4017 với 74164?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ghép 2 IC 4017 với 74164?

Em đang cần làm 1 mạch chạy 16 LED đơn dùng IC 4017 và 74164, tuy nhiên không biết phải ghép 2 con này thế nào, em ghép thì ngõ ra của 74164 ko có. Mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ dạy giúp em, em xài proteus 7.8.

Bạn muốn nó nháy kiểu gì ? thử cái này xem sao ! Tự làm lấy kinh nghiệm đi bạn ! Thân Click image for larger version

Name:	74164.bmp
Views:	3
Size:	633.3 KB
ID:	1378189
    Last edited by masterhard13; 02-05-2013, 17:53.
    Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

Nguyên văn bởi masterhard13 Xem bài viết
      Bạn muốn nó nháy kiểu gì ? thử cái này xem sao ! Tự làm lấy kinh nghiệm đi bạn ! Thân [ATTACH]65154[/ATTACH]
      Mạch em vẽ nó như vầy đúng k anh, 1-16 sáng trước, sau đó tới 2-15 cứ như thế đến khi sáng hết 16 con, trình tự tắt cũng y chang như vậy

tiện đây cho em hỏi luôn là sao khi em chuyển qua ARES nó sắp xếp lộn xộn quá, em tự sắp xếp nhưng khi nối dây nó nối chồng chéo lung tung, anh có thể chuyển qua mạch in dùm em được không, em up file nguyên lý qua cho anh

Comment

oke con dê ! nhưng mình vẽ = orcad
        Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

Click image for larger version

Name:	rtgrgrt.png
Views:	1
Size:	18.0 KB
ID:	1378209
          Nguyên văn bởi kunsocks Xem bài viết
          Mạch em vẽ nó như vầy đúng k anh, 1-16 sáng trước, sau đó tới 2-15 cứ như thế đến khi sáng hết 16 con, trình tự tắt cũng y chang như vậy

tiện đây cho em hỏi luôn là sao khi em chuyển qua ARES nó sắp xếp lộn xộn quá, em tự sắp xếp nhưng khi nối dây nó nối chồng chéo lung tung, anh có thể chuyển qua mạch in dùm em được không, em up file nguyên lý qua cho anh
          khi sắp xếp xong bạn có vào Design Rule Manager
          để chỉnh cho phần Auto-router ko vị trí sắp xếp có chính xác ko
          - Nếu ko nhầm thỳ bệnh của bạn là lớp Top Copper chạy ngoằn nghèo chồng chéo lên lớp Bottom Copper
          ngày trước mình mới tập Proteus cũng bị như vậy bây h vẽ trực tiếp trên ARES chả cần sch
          Up lên đi giúp đc mình giúp !!!!!!!!!
          Lý Thuyết Và Thực Hành
          Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nguyên văn bởi known Xem bài viết
            [ATTACH=CONFIG]65180[/ATTACH]

khi sắp xếp xong bạn có vào Design Rule Manager
            để chỉnh cho phần Auto-router ko vị trí sắp xếp có chính xác ko
            - Nếu ko nhầm thỳ bệnh của bạn là lớp Top Copper chạy ngoằn nghèo chồng chéo lên lớp Bottom Copper
            ngày trước mình mới tập Proteus cũng bị như vậy bây h vẽ trực tiếp trên ARES chả cần sch
            Up lên đi giúp đc mình giúp !!!!!!!!!
            Hi, em làm được cái đó rồi anh ạ, nhưng lại gặp cái khó khác là Khi em chuyển từ ISSI qua ARES nó bắt định dạng chân cho cổng NOT, em thấy bảo thêm package cho cổng NOT thì dùng IC 7404 nhưng em tìm trong thư viện ko có IC này để thêm (Lúc tìm trong thư viện để vẽ thì vẫn có), giờ em muốn định dạng chân cho cổng NOt ấy thì phải làm thế nào hả anh?

Comment

mình ko hiểu câu hỏi lắm post cho cái ảnh nha
              Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Thực tế bạn lấy 1 cái NOT ra cũng như người lập trình cho thư viện của phần mềm tạo ra 1 cái NOT riêng biệt để người SD dễ dàng tìm kiếm và SD trên thực tế thỳ nó là con IC 14 chân các NOT đc bố trí theo chân IC là 1/2 và 3/4
                nếu bạn dùng 1 cái cũng phải cấy cả 1 con IC 14 chân vào chứ ko cắt ra đc
                Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Nó là như thế này anh ạ, em không biết phải xử lý nó sao nữa, nếu như anh nói thì có phải em phải dùng nguyên cả 1 con IC để lấy cái cổng đó hả anh, liệu có cách nào khác không anh

Comment

Nó là như thế này anh ạ, em không biết phải xử lý nó sao nữa, nếu như anh nói thì có phải em phải dùng nguyên cả 1 con IC để lấy cái cổng đó hả anh, liệu có cách nào khác không anh
                    không còn lựa chon nào khác

còn cái thông báo đó Skip nó đi chả sao cả
                    Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

hi. em hiểu rồi anh ạ, cảm ơn anh nhé, còn 1 cái cuối cùng này thôi, anh giúp em nốt nhé, cái button (nút nhấn) muốn thêm package thì dùng cái nào hả anh, em dùng SW nhưng ko được, nó có tới 4 chân lận, mà cái button chỉ có 2, bên ARES nó ko nghe

Comment

hi. em hiểu rồi anh ạ, cảm ơn anh nhé, còn 1 cái cuối cùng này thôi, anh giúp em nốt nhé, cái button (nút nhấn) muốn thêm package thì dùng cái nào hả anh, em dùng SW nhưng ko được, nó có tới 4 chân lận, mà cái button chỉ có 2, bên ARES nó ko nghe
                        sao lại ko nghe mình vẫn làm đc mà up lỗi lên đi

Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Cái của anh đó hình như là công tắc, ý em là cái nút nhấn này

Comment

Cái của anh đó hình như là công tắc, ý em là cái nút nhấn này
                            Bạn vào Design Explorer kiểm tra nó không có các Pin đc chỉ định như cái SW
                            sau khi mô phỏng bạn thay 1 cái Buttom 2 chân = 1 cái SW 2 chân để lấy các package vẫn đc mà
                            Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

zạ em hiểu rồi anh, cám ơn anh rất nhiều ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

kunsocks Tìm hiểu thêm về kunsocks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X