Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ tivi toshiba

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ tivi toshiba

vừa nhận 1 cái toshiba bị nhòe hình , mình đã thay đuôi đèn hết nhòe nhưng còn bị tình trạng nháy giật hình trong lúc khởi động , vừa khởi động lên là máy giật hình và có những lằng ngang giống như có xe máy chạy ngang qua vậy khoảng 2 phút sau mới hết , kiểm tra đường 180v đủ , đường G2 800v, đốt tim chỉ 3,8v vì đèn cũng hơi yếu nên e nâng đốt tim lên 7v , tình hình vẫn không cãi thiện . e đã dọn cỏ và hàn lại hết tắt cả các mối hàn vẫ như thế mong các sư huynh chỉ giáo thêm về bệnh này với

ko ai giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      vừa nhận 1 cái toshiba bị nhòe hình , mình đã thay đuôi đèn hết nhòe nhưng còn bị tình trạng nháy giật hình trong lúc khởi động , vừa khởi động lên là máy giật hình và có những lằng ngang giống như có xe máy chạy ngang qua vậy khoảng 2 phút sau mới hết , kiểm tra đường 180v đủ , đường G2 800v, đốt tim chỉ 3,8v vì đèn cũng hơi yếu nên e nâng đốt tim lên 7v , tình hình vẫn không cãi thiện . e đã dọn cỏ và hàn lại hết tắt cả các mối hàn vẫ như thế mong các sư huynh chỉ giáo thêm về bệnh này với
      Bạn xem có bị đánh lửa nhẹ ở đâu ko?

Comment

e kiểm tra kĩ rồi ko thấy đánh lửa ở đâu cả a ơi ,

Comment

bạn kiểm tra dây cao áp hoặc cao áp

Comment

cảm ơn bạn mình đã kiểm tra dây cao áp , đã vệ sinh sạch sẽ núm cao áp nhưng vẫn ko cải thiện được tí nào

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
              cảm ơn bạn mình đã kiểm tra dây cao áp , đã vệ sinh sạch sẽ núm cao áp nhưng vẫn ko cải thiện được tí nào
              Những trường hợp đánh lửa nhẹ khó phát hiện thường ở cổ cao áp.

Comment

Về tác giả

Collapse

trinhhadem Tìm hiểu thêm về trinhhadem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X