Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Mắc song song 2 adapter

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Mắc song song 2 adapter

Chào các bác!
    Tình hình là em có 2 cái adapter đều cho output là 12V, áp 1 cái là 1A, cái kia là 0,5A

Giả sử bây giờ em mắc song song 2 output của 2 cái thì có vấn đề gì không. có cho ra được dòng 1,5A không ạ?

e cảm ơn

Nguyên văn bởi kbth181 Xem bài viết
    Chào các bác!
    Tình hình là em có 2 cái adapter đều cho output là 12V, áp 1 cái là 1A, cái kia là 0,5A

Giả sử bây giờ em mắc song song 2 output của 2 cái thì có vấn đề gì không. có cho ra được dòng 1,5A không ạ?

e cảm ơn
    không. bạn

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
      không. bạn
      Bạn có thể cho AE biết tại sao ko dc ko,mình vẫn thấy người ta mắc// 2bình ăcqui để tăng dòng cho kích điện vậy..
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
        Bạn có thể cho AE biết tại sao ko dc ko,mình vẫn thấy người ta mắc// 2bình ăcqui để tăng dòng cho kích điện vậy..
        Được nếu cả 2 nguồn của bạn là nguồn "vòng hở".
        Nếu một trong 2 nguồn là nguồn "vòng kín" thì không được.
        Nôm na là nếu 2 adaptor của bạn xài nắn bằng 4 diod và 1 con tụ thì bạn vô tư nối song song với nhau. dòng ra của bạn có thể đạt 1.5A
        "Vòng kín" có nghĩa là nguồn ổn áp lấy điện áp ra so sánh với điện áp tham chiếu để điều khiển một van đóng mở. Do bạn nối 2 đầu ra song song nhau, mạch điều khiển đóng mở van bị "rối" vì có thành phần của nguồn bên ngoài tác động vào.
        Mobile: 0982263051

Comment

mình cũng từng làm thế cho con la440 được một lúc thì cả adapter lẫn tản nhiệt ic đều nóng bỏng

Comment

Nguyên văn bởi tai_n_a Xem bài viết
            Được nếu cả 2 nguồn của bạn là nguồn "vòng hở".
            Nếu một trong 2 nguồn là nguồn "vòng kín" thì không được.
            Nôm na là nếu 2 adaptor của bạn xài nắn bằng 4 diod và 1 con tụ thì bạn vô tư nối song song với nhau. dòng ra của bạn có thể đạt 1.5A
            "Vòng kín" có nghĩa là nguồn ổn áp lấy điện áp ra so sánh với điện áp tham chiếu để điều khiển một van đóng mở. Do bạn nối 2 đầu ra song song nhau, mạch điều khiển đóng mở van bị "rối" vì có thành phần của nguồn bên ngoài tác động vào.
            lý thuyết là vậy nhưng thực tế thì sai bét

Comment

chuẩn em like bác

Comment

Nguyên văn bởi vungtau88 Xem bài viết
                lý thuyết là vậy nhưng thực tế thì sai bét
                anh có thể giải thích vì sao lại sai ko? lý thuyết đúng thì thực tế ko sai đến mức sai bét thế đc

Comment

bạn tai_n_a giải thích vậy là quá rõ ràng rồi còn gì nữa bạn nếu bạn lấy nguồn sử dụng biến thế cách li thì bạn tham khảo bài viết về tổ nối dây của máy biến thế nhé bạn .

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
                    anh có thể giải thích vì sao lại sai ko? lý thuyết đúng thì thực tế ko sai đến mức sai bét thế đc
                    với 2 nguồn có cùng điện áp DC như nhau thì việc mắc song song không có vấn đề gì xảy ra ,dòng điện sẽ bằng tổng của cả 2 nguồn (adater , biến áp ) . ai không tin thì cứ làm thử sẽ thấy .vòng kín hay vòng hở cũng vậy , cứ đúng áp thì mọi việc đều tốt .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      với 2 nguồn có cùng điện áp DC như nhau thì việc mắc song song không có vấn đề gì xảy ra ,dòng điện sẽ bằng tổng của cả 2 nguồn (adater , biến áp ) . ai không tin thì cứ làm thử sẽ thấy .vòng kín hay vòng hở cũng vậy , cứ đúng áp thì mọi việc đều tốt .
                      Chính xác,làm biển ma trận led đấu nguồn tổ ong(nguồn xung)song song là thường xuyên,có cái phải đấu song song 4,5 hộp nguồn.
                      Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
                      ĐT : 0983 916 361

Comment

Về tác giả

Collapse

kbth181 Tìm hiểu thêm về kbth181

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X