Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn chạy dây AV dài

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn chạy dây AV dài

Em cần đi đường 1 dây Hoa Sen ( RCA ) lên phòng cho các cụ xem hình qua đường IPTV, tiếng thì e đã có phương pháp, em chỉ cần 1 đường hình, đoạn dài của dây khoảng 50m. Em định dùng dây cáp 5C ( hay dùng cho cáp TIVI ) để làm đường hình đc ko ạ, hay vẫn dùng dây 2 lõi như bình thương.

đi dài thì dùng cáp chống nhiều đi bạn ơi, lúc trước mình gặP NẠN ở mấy phòng karaoke rồi , ko có chống nhiều mới đầu thì bình thường về lâu dài nhiều hình bị sọc lung tung hết sửa chữa hơi mệt

Comment

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
      Em cần đi đường 1 dây Hoa Sen ( RCA ) lên phòng cho các cụ xem hình qua đường IPTV, tiếng thì e đã có phương pháp, em chỉ cần 1 đường hình, đoạn dài của dây khoảng 50m. Em định dùng dây cáp 5C ( hay dùng cho cáp TIVI ) để làm đường hình đc ko ạ, hay vẫn dùng dây 2 lõi như bình thương.
      Có lẽ dây cáp này là phù hợp và có sẵn.
      Tôi cũng đã từng thử nghiệm với nhiều loại cáp để truyền tín hiệu video đi xa, hầu hết các loại cáp đều cho hình ảnh viền, nhòe khi truyền quá 10m; cáp anten đồng trục cho chất lượng hình tốt nhất, hình truyền xa tới 50m vẫn không bị viền. Tuy nhiên độ nét của hình bị giảm.
      Tôi cho rằng, nếu bạn có bộ phát VHF thì truyền tín hiệu VHF qua cáp lại tốt hơn nhiều.
      Bộ phát VHF có thể lấy trong các đầu phát băng video (VCR) cũ. Một số đầu video đa hệ lại truyền trên dải tần UHF, lại còn tiện hơn.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
        nếu muốn truyền dẫn tín hiệu video đi khoảng cách khá xa mà vẫn giữ chất lượng thì bạn nên ráp một mạch đệm (buffer) bằng transistor sau ngõ ra video, rồi dẫn đi thoải mái , tín hiệu không bị suy giảm , mạch đệm dùng tran. NPN phân cực tuyến tính , vào chân B ra chân E .

Comment

đệm có lọc dc nhiễu ko bạn?

Comment

dễ mà , bạn thử dùng balun của camera chưa ? có thể di dây = day mạng den nơi thì dùng balun phân giải ra .
            xong rồi đó.

Comment

Nguyên văn bởi fun_ken_lee Xem bài viết
              dễ mà , bạn thử dùng balun của camera chưa ? có thể di dây = day mạng den nơi thì dùng balun phân giải ra .
              xong rồi đó.
              Cái này em chưa hiểu lắm, đầu BALUN là chân BNC mà bác

Comment

xong rồi đó.
                Mua 1 cặp balun BNC 70 ngàn , đi bằng dây điện thoại 2 sợi , vừa trâu bò vừa nhỏ gọn

Comment

uhm , nhưng balun 1 đầu là bnc 1 đầu là utp mà , bác thử xem kết quả ra sao ?
                  mình đã thữ dùng balun cho tín hiệu tốt từ 600 m utp đó . còn nghắn hơn mình nghĩ chắc dc hjhj

Comment

uhm , nhưng balun 1 đầu là bnc 1 đầu là utp mà , bác thử xem kết quả ra sao ?
                    mình đã thữ dùng balun cho tín hiệu tốt từ 600 m utp đó . còn nghắn hơn mình nghĩ chắc dc hjhj
                    Cắt rùi hàn , dân dientuvietnam mà .....

Comment

Nguyên văn bởi tomtomton Xem bài viết
                      Cắt rùi hàn , dân dientuvietnam mà .....
                      9 xác hjhjhj

Comment

Về tác giả

Collapse

.:6666:. Tìm hiểu thêm về .:6666:.

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X