Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trị số của điện trở

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trị số của điện trở

Các Bạn cho Mình hỏi Mình thấy có 1 mạch điện dùng 1 điện trở sứ có trị số ghi trên thân là 5W 39RJ. Vậy thì điện trở này có trị số là bao nhiêu vậy các Bạn ?

39 om, 5W, J là sai số, mình không nhớ rõ lắm

Comment

Nguyên văn bởi minhhiep_109 Xem bài viết
      39 om, 5W, J là sai số, mình không nhớ rõ lắm
      Bạn à, Mình cũng đang đi tìm hiểu lại vì lâu quá mới đọc lại lý thuyết nên chưa hiểu rõ lắm. Mình tham khảo trên mạng thì thấy nếu 5W 39 ohm thì người ta cũng ghi đúng như vậy trên thân điện trở còn J thì Mình hiểu là đơn vị đo lường trong vật lý với tên đầy đủ là Jun. Nên ý Mình cụ thể trị số điện trở này là bao nhiêu đó mà để trước khi Mình làm mạch cho yên tâm.

Comment

Nguyên văn bởi fanvanthuan Xem bài viết
        Bạn à, Mình cũng đang đi tìm hiểu lại vì lâu quá mới đọc lại lý thuyết nên chưa hiểu rõ lắm. Mình tham khảo trên mạng thì thấy nếu 5W 39 ohm thì người ta cũng ghi đúng như vậy trên thân điện trở còn J thì Mình hiểu là đơn vị đo lường trong vật lý với tên đầy đủ là Jun. Nên ý Mình cụ thể trị số điện trở này là bao nhiêu đó mà để trước khi Mình làm mạch cho yên tâm.
        Làm gì dó Jun ở đây. Đó là giá trị sai số, với ứng dụng thông thường bạn không cần quan tâm tới thông số này
        . Và khuyên bạn nên đọc lại giáo trình linh kiện điện tử cơ bản
        caoson.vnatr@gmail.com
        Thiết kế mạch điện tử
        0914024690

Comment

J nghĩa là sai số 5%
          Linh kiện điện tử KME
          www.kme.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

fanvanthuan Tìm hiểu thêm về fanvanthuan