Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về tụ điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về tụ điện

e duoc biet là nếu tụ mắc sai cực thì sẽ nổ nhưng ko biết với nguồn PIN 9V tụ có nổ ko ạ?(mạch dung' LM7805vs iC555), e làm mạch tặng bn nên sợ bị hư khi nó cắm ngược đầu pin=]]

Nguyên văn bởi thaobig16 Xem bài viết
    e duoc biet là nếu tụ mắc sai cực thì sẽ nổ nhưng ko biết với nguồn PIN 9V tụ có nổ ko ạ?(mạch dung' LM7805vs iC555), e làm mạch tặng bn nên sợ bị hư khi nó cắm ngược đầu pin=]]
    lâu ngày sẽ bị phồng thôi bạn, nhưng với điều kiện là áp chịu đựng của tụ lớn, chứ tụ nhỏ nhiều khi dc vài lần nó nổ ngay

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
      lâu ngày sẽ bị phồng thôi bạn, nhưng với điều kiện là áp chịu đựng của tụ lớn, chứ tụ nhỏ nhiều khi dc vài lần nó nổ ngay
      vậy để cho an toàn mình lắp cho nó cái diode cầu ,nhưng nguồn pin 1 chiều vào diode cầu điện áp có bị thay đổi không bn?

Comment

vậy để cho an toàn mình lắp cho nó cái diode cầu ,nhưng nguồn pin 1 chiều vào diode cầu điện áp có bị thay đổi không bn?
        qua diode cầu là mất 1,4 volt

Comment

dùng một diode chống ngược cực để khỏi hỏng mạch thôi bạn à, diode cầu ko ngon ăn đâu
          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
          SĐT: 0542234068

Comment

cách tốt nhất là thế này, mua 1 cái nắp pin 9V á, cho nó xài pin 9V, nắp đấy thì gắn ngược ko thể vào dc

Comment

gắn ngược đầu mạch ko chạy tức gắn lại đúng thì OK rồi. ko sợ lẫn đầu đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

thaobig16 Tìm hiểu thêm về thaobig16

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X