Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ổn Áp Và adapter , cái nào cho chuẩn hơn ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ổn Áp Và adapter , cái nào cho chuẩn hơn ?

Chào mấy tiền bối,

em dùng adapter 12 của mấy laptop 3a, và 12 v ổn áp 20A nặng ( em có 2 cái ổn áp , đều test ra kết quả như nhau )dùng xạc bình .. để test trasistor npn làm công tắc bật Rờ le 5v ! em có dùng ic 7805 !

em thấy dùng adapter laptop hoặc nguồn máy tính thì tranistor hoạt động và rờ le bật! nhưng dùng mấy cái ổn áp lioa hay truong quốc nặng trịch thì nó lại không hoạt động ? cho em hỏi nguyên nhân !

Thêm dùng adapter 13,5v 1a xạc bình acquy 12v 9a đc không ạ ? em non kém lắm xin chỉ giúp em chút kiến thức !

Nguyên văn bởi s3342357 Xem bài viết
    Chào mấy tiền bối,

em dùng adapter 12 của mấy laptop 3a, và 12 v ổn áp 20A nặng ( em có 2 cái ổn áp , đều test ra kết quả như nhau )dùng xạc bình .. để test trasistor npn làm công tắc bật Rờ le 5v ! em có dùng ic 7805 !

em thấy dùng adapter laptop hoặc nguồn máy tính thì tranistor hoạt động và rờ le bật! nhưng dùng mấy cái ổn áp lioa hay truong quốc nặng trịch thì nó lại không hoạt động ? cho em hỏi nguyên nhân !

Thêm dùng adapter 13,5v 1a xạc bình acquy 12v 9a đc không ạ ? em non kém lắm xin chỉ giúp em chút kiến thức !
    dùng adaptor là chuẩn nhất vì áp ra đã được lọc kỹ và rất ổn định trong điều kiện tải phù hợp , còn ổn áp lioa thì đường 12v không ổn định đâu vì ngõi 12v là lọc sơ sài thôi , dùng không bảo đảm . còn adaptor 13v5 thì xạc cho bình 12v/9a được , nhưng phải theo dõi tránh nạp quá lố ( áp bình khi đầy là 13v2)

Comment

cám ơn anh Quoc Thai!

Comment

Về tác giả

Collapse

s3342357 Tìm hiểu thêm về s3342357

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X