Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách sử dụng đồng hồ VOM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách sử dụng đồng hồ VOM

các bác cho e hỏi ngu xí nha.
    E có một biến áp mà k có thông số đầu ra.k biết bao nhiêu von và xoay chiều hay một chiều.nếu dùng VOM mà để lộn thang đo thì có hư VOM k ạ.VD như nó ra dòng xoay chiều mà ta để thang đo DC và ngược lại thì VOM có bị cháy k.thanks các bác nhé.

Nguyên văn bởi hapham Xem bài viết
    E có một biến áp mà k có thông số đầu ra.k biết bao nhiêu von và xoay chiều hay một chiều.nếu dùng VOM mà để lộn thang đo thì có hư VOM k ạ.VD như nó ra dòng xoay chiều mà ta để thang đo DC và ngược lại thì VOM có bị cháy k.thanks các bác nhé.
    thứ cấp của biến áp mà ra 1 chiều à ?????
    hỏng hỏng,. xem lại nguyên tắc hoạt động của biến áp đi.

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi hapham Xem bài viết
      biến áp ra là xoay chiều, nếu để than đo DC thì kim đồng hồ không lên và ngược lại để AC đo DC kim đồng hồ sẽ lên nhưng không nên để đồng hồ đo lâu quá sẽ không tốt

Comment

em ko biết thì mua cái đồng hồ hiển thị số về dùng , đo lộn xộn ac hay dc cũng ko sao

Comment

cảm ơn máy bác nhiều nhé.

chúc các bác sức khỏe.

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
            em ko biết thì mua cái đồng hồ hiển thị số về dùng , đo lộn xộn ac hay dc cũng ko sao
            đồng hồ kim cũng vậy đó bác ơi

Comment

Về tác giả

Collapse

hapham Tìm hiểu thêm về hapham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X