Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác giải thích mạch bơm nước ở phích đun điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác giải thích mạch bơm nước ở phích đun điện

Tôi có một cái phích đun điện , thường khi lấy nước nóng ra thì nhấn nút Dispens thì nước chảy ra...Hôm nay đổ nước vào , cắm điện thì thấy nước phun ra liền...
    Khi tháo kiểm tra thì thấy mạch điện điều khiển Moto bơm khó hiểu quá nên nhờ các bác giải thích cách làm việc của mạch điện. Xin nói thêm là tôi có vễ sai mạch thì cũng nhờ các bác chỉ giúp nhé !
    Mặt trước
    Click image for larger version

Name:	20140301_171429.jpg
Views:	1
Size:	92.6 KB
ID:	1420591
    Mặt sau

Name:	20140301_162131.jpg
Size:	78.5 KB
ID:	1420592
    Chiếu đèn cho rõ măt sau :

Name:	20140301_171458.jpg
Size:	65.8 KB
ID:	1420593
    Mạch điện tự vẽ theo mẫu

Name:	20140301_202312.jpg
Size:	117.0 KB
ID:	1420594

Nguyên văn bởi thanhcan_48 Xem bài viết
    Tôi có một cái phích đun điện , thường khi lấy nước nóng ra thì nhấn nút Dispens thì nước chảy ra...Hôm nay đổ nước vào , cắm điện thì thấy nước phun ra liền...
    Khi tháo kiểm tra thì thấy mạch điện điều khiển Moto bơm khó hiểu quá nên nhờ các bác giải thích cách làm việc của mạch điện. Xin nói thêm là tôi có vễ sai mạch thì cũng nhờ các bác chỉ giúp nhé !
    Mặt trước
    [ATTACH]83372[/ATTACH]
    Mặt sau
    [ATTACH]83373[/ATTACH]
    Chiếu đèn cho rõ măt sau :
    [ATTACH]83374[/ATTACH]
    Mạch điện tự vẽ theo mẫu
    [ATTACH]83375[/ATTACH]
    Chào Bác ! lâu rồi mới thấy Bác vào d,đàn , em đoán bình nước của Bác bị hư công tắc "bơm" rồi , nó bị chập , hoặc kẹt tiếp điểm đó ạ . Bác tháo nó ra xem lại , hoặc thay mới Bác ạ .

Comment

Cảm ơn Anh ! Đúng là công tắc (Nút nhấn 1Cmx1Cm ) bị cháy thành than ở 2 chân.Mấy hôm nay trời nồm, độ ẩm cao nên bị chập. tôi đã sửa xong rồi. Thấy cái mạch điều khiển đơn giản mà không hiểu con S8050 tham gia vào mạch để làm gì nên lên D/ Đ nhờ các bác chỉ bảo để mở mang kiến thức một chút.
      Mong các bác phân tích giúp nhé !

Comment

Nguyên văn bởi thanhcan_48 Xem bài viết
        Cảm ơn Anh ! Đúng là công tắc (Nút nhấn 1Cmx1Cm ) bị cháy thành than ở 2 chân.Mấy hôm nay trời nồm, độ ẩm cao nên bị chập. tôi đã sửa xong rồi. Thấy cái mạch điều khiển đơn giản mà không hiểu con S8050 tham gia vào mạch để làm gì nên lên D/ Đ nhờ các bác chỉ bảo để mở mang kiến thức một chút.
        Mong các bác phân tích giúp nhé !
        theo như hình Bác vẽ thì con S8050 để rẽ dòng ngược ở chu kỳ âm , 8050 được mở bởi áp cao trên diode zen , áp ngược(so với diode chính) sẽ đi từ E qua C xuống dây AC kia Bác à , việc này nhằm bảo vệ diode .

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhcan_48 Tìm hiểu thêm về thanhcan_48

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X