Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các bạn hướng dẫn cách sửa XẠC XE ĐẠP ĐIỆN 48V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bác ơi giúp em với . Em sửa cái sạc xe đạp điện . Em nâng áp 36 lên thành sạc 48v nghĩa là đầu ra 55v đã sạc rồi nhưng khi đầy bình nó lại ko ngắt sạc .cac bác có kinh ngiệm hướng dẫn e chỉnh lại phần báo sạc đầy và ngắt sạc với ạ .mạch sử dụng ic lm358 phần báo sạc và ngắt khi đầy . Em cảm ơn trước ạ

Comment

Nguyên văn bởi toàn kiến an Xem bài viết
      Các bác ơi giúp em với . Em sửa cái sạc xe đạp điện . Em nâng áp 36 lên thành sạc 48v nghĩa là đầu ra 55v đã sạc rồi nhưng khi đầy bình nó lại ko ngắt sạc .cac bác có kinh ngiệm hướng dẫn e chỉnh lại phần báo sạc đầy và ngắt sạc với ạ .mạch sử dụng ic lm358 phần báo sạc và ngắt khi đầy . Em cảm ơn trước ạ
      55V bằng áp sạc thả nổi của 4 bình rồi ko cần ngắt cũng được mà. Nếu thật sự cần ngắt thì bạn phải cho cái mạch mới chỉ được chứ.

Comment

Nguyên văn bởi toàn kiến an Xem bài viết
        Nếu chỉ chỉnh phần điện áp ra mà chưa chỉnh phần ngắt sạc thì nó đã ngắt trước khi nạp vì 48V>>36V !

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhcan_48 Tìm hiểu thêm về thanhcan_48

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X