Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc mạch dập xung và mạch nhụt??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc mạch dập xung và mạch nhụt??

Xin chào các bác, em mới bước chân vào điện tử mong các bác giải đáp giúp em vấn đề này với
    1. Mạch dập xung, mạch nhụt để làm gì?Thường đi với các mạch nào và nguyên lý
    2. Em thấy mạch dập xung hay mắc vào 2 đầu cuộn biến áp bác nào giải thích giúp em với
    Em văn kém trình bày có lẽ lủng củng mong các cao nhân giúp đỡ. thanks các bác

Dập xung là mạch gì bác ?

Comment

Thì cuộn cảm nạp xong sẽ phóng...điện phóng này rất cao nên người ta sợ hỏng Fet thì dập bỏ thôi..k dập là cháy à...

Comment

tks bác! bác cho em hỏi cái là điện phóng ra bằng bao nhiêu lần điện vào không ợ, em thấy nó có 1 con dios nối tiếp với 1 trở và tụ mắc // nhưng em chưa hiểu nguyên tắc nó dập xung kiểu gì ý, bác giả thích giúp e với.

Comment

Nguyên văn bởi dj_Free Xem bài viết
          Xin chào các bác, em mới bước chân vào điện tử mong các bác giải đáp giúp em vấn đề này với
          1. Mạch dập xung, mạch nhụt để làm gì?Thường đi với các mạch nào và nguyên lý
          2. Em thấy mạch dập xung hay mắc vào 2 đầu cuộn biến áp bác nào giải thích giúp em với
          Em văn kém trình bày có lẽ lủng củng mong các cao nhân giúp đỡ. thanks các bác
          Bạn xem ở sách Vật lý phổ thông , bài về " Hiện tượng tự cảm khi ngắt mạch"
          Khi ngắt mạch cuộn dây sẽ phóng ra dòng điện có điện áp cao , chiều ngược với chiều điện áp cấp vào nó trước đó ( tức là ngược với điện áp nguồn )...Điện áp này có thể sẽ làm hỏng sò hoặc hỏng nguồn....

Comment

tks bạn, nhưng mình muốn thắc mắc là mấy linh kiện đó dập xung kiểu gì ấy.hi

Comment

Khi có xung thì dòng xung sẽ qua cái đi ốt để nạp vào tụ ...Khi hết xung thì tụ xả vào điện trở....

Comment

uh cái đó hay nhưng cũng chả biết tên nó là gì chỉ biết dập kiểu đó thôi. ^^

Comment

có ai biết tính toán trở với tụ , tính toán thông số chọn tụ và trở không em cảm ơn ạ.

Comment

Nguyên văn bởi trongbang3 Xem bài viết
                    uh cái đó hay nhưng cũng chả biết tên nó là gì chỉ biết dập kiểu đó thôi. ^^
                    Tên nó là mạch snubber

Comment

thanks các bác nhiều nhá, hi em hiểu rồi, à bác ơi thế còn mạch nhụt e thấy bảo nó cắt cho xung bớt nhọn đi nhưng để làm gì vậy các bác

Comment

Nhọn hoắt thì nó chọc thủng các thứ khác , còn làm cùn nó đi thì nó không chọc thủng được nữa...

Comment

bác ví hay thật haha

Comment

Về tác giả

Collapse

dj_Free Tìm hiểu thêm về dj_Free

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X