Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp gấp mạch chống trộm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp gấp mạch chống trộm

Click image for larger version

Name:	DSCN2604.jpg
Views:	2
Size:	3.0 KB
ID:	1421392Chào các tiền bối..Em xin phép đào mộ. Cái mạch dưới đây em đã làm rồi...chạy 100% chính xác, nhưng em muốn giữ trạng thái báo động, khi có người đi qua thì làm thế nào ak? trong tay em có 1 con ic 555 và 2 con c1815 ...Các tiền bối chỉ cụ thể giúp em chân nào mắc vào đâu nhé! em chân thành cám ơn Click here to enlarge

Giúp em với, trộm nhiều quá !

Comment

Bạn tìm hiểu mạch đơn ổn dùng 555. Muốn giữ bao nhiêu lâu cũng dc hết.

Comment

em cũng đang tìm hiểu về mach này ạ.nhưng mạch e làm chỉ đóng rờle khi ánh sáng bị che thôi ạ chứ nó không giữ nguyên trạng thái đó khi có ánh sáng lại.bác nào có mạch hoàn chỉnh xin chia sẻ với tụi em với.càng đơn giản càng tốt ạ.

Comment

Các mạch tham khảo trên internet rất khó làm..Vì mình không có mạch in. Toàn câu dây ..Mình nghĩ sơ đồ trên hoạt động rất tốt. Giờ nan giải là con IC 555. Các bác chỉ giúp em vấn đề : chân 1 và chân 8 là cấp nguồn cho ic hoạt động ok, còn lại chân nào là chân cho tín hiệu vào(khi quang trở bị che sẽ có dòng điện đi ra 2 cực của chuông)..Và chân nào là chân ra giữ nguyên trạng thái tín hiệu??Em chỉ cần thế thôi có bác nào rành chỉ em với.......

Comment

Nguyên văn bởi lyhoihoi Xem bài viết
            [ATTACH=CONFIG]86444[/ATTACH]Chào các tiền bối..Em xin phép đào mộ. Cái mạch dưới đây em đã làm rồi...chạy 100% chính xác, nhưng em muốn giữ trạng thái báo động, khi có người đi qua thì làm thế nào ak? trong tay em có 1 con ic 555 và 2 con c1815 ...Các tiền bối chỉ cụ thể giúp em chân nào mắc vào đâu nhé! em chân thành cám ơn Click here to enlarge
            muốn giữ trạng thái báo động thì lấy ngõ out của nó kích cho 1 con relay trung gian , lấy tiếp điểm thường mở của relay trung gian duy trì cho nó , vấn đề quá ư đơn giản

Comment

cái này cũng đơn giản nak bạn!
              Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	23.3 KB
ID:	1395947
              điện tử là tử vì điện...
              -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

Về tác giả

Collapse