Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách sử dụng AMPE KÌM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách sử dụng AMPE KÌM

chào cả nhà em mới tập tành học điện tử ạ em mới sắp cái AMPEKIM nhưng chưa biết sử dụng hết các chức năng của nó mong được các bác chỉ giáo ạ
    Click image for larger version

Name:	1362404583_6af99218.jpg
Views:	1
Size:	19.4 KB
ID:	1421826
    /

ampe kìm thì ít tính năng hơn đồng hồ vạn năng nên dễ dùng hơn.Đo dòng điện ( ampe kìm chỉ đo được dòng xoay chiều thôi )thì chuyển công tắc về nấc A ( chọn thang đo lớn nhât trước ), kẹp kìm vào 1 dây trong 2 sợi dây ,đọc kết quả .Đo áp thì cắm 2 que đo vào 2 lỗ , chuyển mạch về nấc V ( chọn thang đo lớn nhất trước )chọc 1 đầu que vào 2 cọc của nguồn .Đo điện trở thì chuyển mạch về nấc Ohm , chọc 2 que vào 2 đầu điện trở cần đo ,đọc kết quả , thế thôi.
    Loại của bạn chỉ đo được dòng và điện áp xoay chiều , điện trở chấm hết .
    Last edited by vinhforever; 14-07-2014, 23:50.
    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
      ampe kìm thì ít tính năng hơn đồng hồ vạn năng nên dễ dùng hơn.Đo dòng điện ( ampe kìm chỉ đo được dòng xoay chiều thôi )thì chuyển công tắc về nấc A ( chọn thang đo lớn nhât trước ), kẹp kìm vào 1 dây trong 2 sợi dây ,đọc kết quả .Đo áp thì cắm 2 que đo vào 2 lỗ , chuyển mạch về nấc V ( chọn thang đo lớn nhất trước )chọc 1 đầu que vào 2 cọc của nguồn .Đo điện trở thì chuyển mạch về nấc Ohm , chọc 2 que vào 2 đầu điện trở cần đo ,đọc kết quả , thế thôi.
      Loại của bạn chỉ đo được dòng và điện áp xoay chiều , điện trở chấm hết .
      Em xin cập nhật thông tin chút xíu, ampe kiềm có thể kẹp để đo dòng DC được nha các bác.

Comment

Em xin cập nhật thông tin chút xíu, ampe kiềm có thể kẹp để đo dòng DC được nha các bác.
        vâng thank các bác ạ mong các bác chỉ dẫn thêm ạ
        /

Comment

Ampe kìm UT204A có chức năng đo dòng AC và DC. Em dùng đo dòng DC ở hai dây cọc - và + của Accu nối vào máy Kích điện, thấy dòng DC không cân bằng nhau, dây nối vào cọc + accu lớn hơn so với dây nối vào cọc -. Theo lý thuyết thì nó phải như nhau. Có bác nào bị như vậy ko nhỉ?
          Một chức năng nữa là có thang kiểm tra Diode. Khi kiểm tra diode thường thì được, nhưng kiểm tra LED thì không nhúc nhích gì. Chẳng lẽ Ampe kìm này ko hỗ trợ kiểm tra LED.

Comment

Đồng hồ nay dùng cho bên Công nghiệp là nhiều vì chủ yếu là đo dòng các thứ khác chỉ có cơ bản
            Em có một con em bổ xung thêm là có thể đo để xác định chân B của transisto nữa nhé
            http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Có thể kết luận là Ampe kìm UT204A không kiểm tra được LED. Mình đã thử đến 2 con UT204A khác nhau, đều cho kết quả như vậy. Chán vãi...

Comment

Thế có cái nào đo ampe DC được không bạn?

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
                  Thế có cái nào đo ampe DC được không bạn?
                  Có, ví dụ như UT 204 đó bạn. Đo VDC; VAC; R đến 40M; đo dòng được tới 600A AC; 400A DC; đo tụ đến 100uF; đo nhiệt độ; đo tần số đến 10MHz,...
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Đo được dòng DC nhưng không ổn định, nó cứ dao động lên xuống. Có lẽ đồ rẻ tiền nên nó vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

2961987 Tìm hiểu thêm về 2961987

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X