Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HELP] Không nhận Driver FT232R

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Không nhận Driver FT232R

Bác nào biết, giúp em với ạ
    Em đang dùng 1 kit ARM, trước nay em vẫn nạp bằng Flash Loader Demonstrator qua FT232
    Trước giờ vẫn nạp được bình thường, nhưng mấy hôm nay cái driver của nó không nhận FT232 của em nữa, cắm lên máy khác thì cũng không nhận luôn.
    em đã tìm 1 cái FT232 khác để nạp, cái đó lúc ban đầu thì nạp được bình thường, nhưng sau khi cắm vào chạy thử lên máy tính của em thì FT232 đó nó lại bị không nhận như cái cũ, và giờ cắm lên máy khác cũng không nhận được nữa.
    Bác nào biết sửa giúp em với, chứ em chưa dám mua cái khác để thử lại, nhỡ lại hỏng tiếp.
    Thanks !!!
    See you on the dark side of the moon

Chào các bác. board FT232 của em cũng bị tình trạng tương tự như vậy, lúc đầu thì nhận bình thường nhưng giờ không nhận nữa. bác nào biết các khắc phục thì chia sẽ cho em với. cảm ơn các bác.

Comment

Theo mình được biết thì cuối tháng 9 vừa rồi FT vừa mới đưa ra chức năng phát hiện hàng giả cho FT232 nói riêng.
      nghĩa là máy tính bạn có thể đang ở chế độ tự động update driver, win thì driver mới cập nhật sẽ khóa lại con FT đó nếu con FT đó là giả.
      bạn thử tắt chế độ update và mua một con mới xem.
      See you on the dark side of the moon

Comment

máy mình tắt update rồi vẫn bị khóa này, có cách nào mở khóa k nhỉ, honge 2 cái rồi

Comment

bạn đã thử cài lại driver chưa?

Comment

Về tác giả

Collapse

thaipv Tìm hiểu thêm về thaipv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X