Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mắc đèn led tặng bạn gái

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mắc đèn led tặng bạn gái

Mấy sư phụ giúp em cái này: Em muốn mắc vài cái đèn led khác màu vào quà sinh nhật tặng bạn gái cho đẹp mà mắc mãi mấy ngày ni không được, mắc các bóng song song cùng màu thì được còn khác màu thì chỉ có một bóng sáng, Ví dụ: Em mắc 3 bóng đèn trắng và 1 bóng đèn đỏ tất cả đều mắc song song với nhau,khi bật nguồn thì chỉ có 1 bóng đỏ sáng, còn bỏ bóng đỏ ra thì 3 bóng trắng cùng sáng. Vậy làm sao để cho 4 bóng đều sáng mấy bác giúp em.

anh mắc mỗi bóng 1 trở.rồi mắc song song như bt là đèn sáng cả 3. hoặc 2 trắng 1 trở.đỏ 1 trở. nhưng cách một là bền nhứt.

Comment

Nguyên văn bởi mrkine Xem bài viết
      anh mắc mỗi bóng 1 trở.rồi mắc song song như bt là đèn sáng cả 3. hoặc 2 trắng 1 trở.đỏ 1 trở. nhưng cách một là bền nhứt.
      Trở bao nhieu Ôm là vừa bạn..?

Comment

- kinh nghiệm thực tế với bóng lùn: bóng trắng là 3v/bóng; bóng màu là 2v/bóng
        - mắc trở tầm 50 ôm nối tiếp 1 bóng là được (đoán thế, chưa thử)...

Comment

Nguyên văn bởi prince0201 Xem bài viết
          Mấy sư phụ giúp em cái này: Em muốn mắc vài cái đèn led khác màu vào quà sinh nhật tặng bạn gái cho đẹp mà mắc mãi mấy ngày ni không được, mắc các bóng song song cùng màu thì được còn khác màu thì chỉ có một bóng sáng, Ví dụ: Em mắc 3 bóng đèn trắng và 1 bóng đèn đỏ tất cả đều mắc song song với nhau,khi bật nguồn thì chỉ có 1 bóng đỏ sáng, còn bỏ bóng đỏ ra thì 3 bóng trắng cùng sáng. Vậy làm sao để cho 4 bóng đều sáng mấy bác giúp em.
          Nếu bạn chạy pin 3V thì bạn đấu với bóng trắng , và bóng xanh dương mỗi bóng nối tiếp 1 trở 2,2 om còn với bóng vàng và đỏ nối tiếp mỗi bóng 1 trở 35 om rồi bạn đấu // là được chúc vui vẻ
          Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

quy tắc khi xài đèn led là: không mắc song song các bóng led khác màu!

Comment

Nguyên văn bởi TMT1080885 Xem bài viết
              quy tắc khi xài đèn led là: không mắc song song các bóng led khác màu!
              Chứ mắc thế nào TM1050885. Nhờ chỉ rõ

Comment

Đắng lòng thanh niên lao vào con đường điện tử vì bạn gái. =]]]]]]
                Hi vọng bạn gái sẽ thấy vui và lần sinh nhật sau chạy mấy cái LED vòng vòng cho hay hơn =]]]]]]]]

Comment

Nguyên văn bởi prince0201 Xem bài viết
                  Chứ mắc thế nào TM1050885. Nhờ chỉ rõ
                  Mỗi bóng phải mắc một trở hạn dòng riêng; các bóng cùng màu có thể mắc chung 1 con trở, các bóng khác màu thì không thể do các bóng khác màu có độ sụt áp khác nhau!

Comment

Về tác giả

Collapse

prince0201 Tìm hiểu thêm về prince0201

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X