Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help Đồng Hồ VOM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help Đồng Hồ VOM

Nhờ các bác tư vấn dùm em cái đồng hồ VOM cái à.
    Em thì gà mờ chưa dùng VOM bao giờ, em học điện-điện tử thầy kêu mua để thực hành ạ.
    Nếu mua nên mua VOM kim hay số nhỉ?
    Kim đo chính xác những thông số nào hơn so với số.
    Em thì lên mạng thấy vài loại:
    excel Dt9205A: 130k
    samwa yx360tr: 85k
    samwa yx360tre (bên ngoài hộp có bọc ni lông): 170k chả biết loại này ngon không lại đắt dữ.
    vậy theo mấy bác em nên mua loại nào? ai biết loại nào ngon nữa chỉ cho em với.
    Cảm ơn các bác nhiều!

ai giúp em với ạ

Comment

Góp ý với bạn nhé :
      - Mới vào nghề : dùng đồng hồ kim độ nhậy thấp giá rẻ ( để nhỡ làm hỏng thì không tốn nhiều tiền )
      - Trình độ cao hơn : dùng đồng hồ hiện số (để đo cho chính xác )
      - Trình độ cao nữa : dùng đồng hồ kim độ nhậy cao ( để đo cho nhanh ).Tất nhiên vẫn phải có đồng hồ hiện số và các loại thiết bị đo khác nữa....

Comment

Vậy nên mua loại samwa yx360tr: 85k à.
        mà em này em thấy trên youtube kim dễ lắc quá không biết bỏ vào balo di chuyển có dễ hư kim không nhỉ?

Comment

mà không biết samwa yx360tr giá 85k là đúng giá không mấy bác?
          lúc đầu em cứ định mua đồng hồ số dt9205a cho nó bền.

Comment

Nguyên văn bởi CMND Xem bài viết
            Vậy nên mua loại samwa yx360tr: 85k à.
            mà em này em thấy trên youtube kim dễ lắc quá không biết bỏ vào balo di chuyển có dễ hư kim không nhỉ?
            Loại độ nhậy thấp không sử dụng cơ cấu khung treo nên khá bền .Trước đây tôi dùng đồng hồ Tàu , thường xuyên treo vào xe đạp ( sau này là xe máy), dùng nhiều năm mà không sao .Có vài lần nhậu xỉn , ngã xe , mỏ hàn chọc vỡ cả vỏ đồng hồ , thế mà nó vẫn chạy tốt.....

Comment

Cảm ơn bác thetung rất nhiều.
              Vậy mua samwa yx360tr chắc ổn rồi nhỉ.
              Mà em thấy samwa yx360tre có cat II chả biết thiệt không, nhưng chắc ngon hơn nên giá mới gấp đôi.
              Mà VOM kim chỉ dễ chết khi đo Volt mà để thang đo R hoặc A thôi phải không? Như vậy cẩn thận chút cũng đâu dễ hư đâu.
              Em thấy trên samwa kim ampe chỉ đo được DC với lại giá trị thấp chắc cái này chả ứng dụng trong thực tế được nhiều nhỉ?
              Last edited by CMND; 01-01-2015, 17:42.

Comment

Nguyên văn bởi CMND Xem bài viết
                Cảm ơn bác thetung rất nhiều.
                Vậy mua samwa yx360tr chắc ổn rồi nhỉ. Mà em thấy samwa yx360tre có cat II chả biết thiệt không, nhưng chắc ngon hơn nên giá mới gấp đôi.
                Mà VOM kim chỉ dễ chết khi đo Volt mà để thang đo R hoặc A thôi phải không? Như vậy cẩn thận chút cũng đâu dễ hư đâu.
                Em thấy trên samwa kim ampe chỉ đo được DC với lại giá trị thấp chắc cái này chả ứng dụng trong thực tế được nhiều nhỉ?
                Mầu đỏ : vì vậy người ta mới phải chon đồ cho phù hợp với yêu cầu công việc
                Nếu cần bạn có thể " độ"lại cái đồng hồ để mở rộng thang đo ( trước đây thời khó khăn vẫn phải làm vậy đó )

Comment

Em có xem 1 video về "hướng dẫn mua đồng hồ vạn năng" thấy nó ss 3 con yx360tr, DE360TR và proskit thì lại bảo samwa không xài
                  được
                  còn DE360TR thì xài được. Còn bảo kim samwa chỉ lắc nhẹ là dễ lay.
                  Chỗ em thì chỉ kiếm được 3 loại trên chả kiếm được DE360TR.
                  Nên em mới tơ tưởng tới yx360tre thấy đăt hơn chắc tốt. Nhưng mới dùng có thể hư bất cứ lúc nào nên tiếc tiền.
                  Em thì gà mờ nên chả biết thật giả ntn mới lên hỏi mấy bác.
                  Last edited by CMND; 01-01-2015, 17:49.

Comment

Bác nào đang dùng Samwa YX-360TR cho em nhận xét với ạ.
                    Mà con này không có khóa kim dùng ném lên ném xuống kim có bị cong hoặc hư không nhỉ?

Comment

sao chả có bác nào thế này.

Comment

dùng đồng hồ kim giá rẽ đi bạn bởi vì:
                        -đồng hồ kim dễ dàng kt linh kiện hơn đồng hồ số
                        -bạn mới tập sử dụng nên dễ làm hư đồng hồ

Comment

chọn mức trung bình đi...rẻ qua kim lắc kinh lắm..đo không chính xác nữa

Comment

Về tác giả

Collapse

CMND Tìm hiểu thêm về CMND

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X