Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách chuyển từ AC 220 sang DC 12

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách chuyển từ AC 220 sang DC 12

em muốn chuyển từ ac220 sang nguồn đôi 12v nhưng ko phải là dân kỹ thuật lên mù tịt
    các bác trong 4fum giúp em nhé

Dùng biến áp là xong.Đơn giản và nhanh gọn.Có thể dùng biến áp 0-6V-12V hoặc 0-12V đều được.

Comment

bạn phải mua 1 biến áp nguồn đôi loại 12V còn về bao nhiêu A thì tùy bạn, còn về chi tiết mạch bạn xem luồng này nha http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=13863 mạch nguồn này là đơn giản nhất trong điện tử,bạn ráng làm nha

------------------------------------------------

Comment

Dùng biến áp nhiều lắm, loại 220/(3,6,9,12) đầy, sau đó dùng một bộ chỉnh lưu đi ốt là ổn thôi.

Comment

cho linhdt1121 cái này,làm dễ dàng,linh kiện gì thì có hết luôn,chỉ có điều mạch này thiết kế tốt quá nên có thêm 1 cuộn dây nữa,không có cũng không sao,nếu không có cuộn dây thì khỏi cần tụ C2 làm gì cho phí [IMG][/IMG]
          [IMG][/IMG]

Comment

1.Bác alone76816 cho biết dòng tối đa của mạch này là bao nhiêu (Ampe) kô?
            2.Ở ngoài Nhật Tảo có con 7824 kô vì muôn DC 24V hoặc cao hơn chẳng hạn,như vậy là dung BA 220/24VAC chứ.2 loại này có bán chứ,thanks

Comment

Nguyên văn bởi thanhtuan245 Xem bài viết
              2.Ở ngoài Nhật Tảo có con 7824 kô vì muôn DC 24V hoặc cao hơn chẳng hạn,như vậy là dung BA 220/24VAC chứ.2 loại này có bán chứ,thanks
              - tùy theo bạn sử dụng biến áp bao nhiêu A,nếu mạch trên bạn sử dụng biến áp 1A thì dòng tối đa là 1A.
              - biến áp 24V và IC 7824 ngoài thị trường đều có bán.
              Last edited by caovanhuong; 29-03-2009, 15:48.

Comment

Nguyên văn bởi thanhtuan245 Xem bài viết
                IC họ 78xx dòng ra cao nhất là 1A,nên với mạch trên nên mua loại biến áp ngồn đơn loại 1A,hết khoảng 30k là cao,nhớ là xem cái biến áp có nguồn ra 24V không,bởi vì có loại không có,loại Diode dùng cũng là loại 1A như : 4007,4148 ... hoặc cầu diode 1A cho gọn,điện áp ghi trên tụ phải lớn hơn 1,141xVin
                là ok,tất cả chỉ có thế thôi !

Chúc vui !

Comment

Nguyên văn bởi alone76816 Xem bài viết
                  cho linhdt1121 cái này,làm dễ dàng,linh kiện gì thì có hết luôn,chỉ có điều mạch này thiết kế tốt quá nên có thêm 1 cuộn dây nữa,không có cũng không sao,nếu không có cuộn dây thì khỏi cần tụ C2 làm gì cho phí [IMG][/IMG]
                  [IMG][/IMG]
                  mọi người cho mình hỏi cái biểu tượng VIN GND VOUT trên hình có ý nghĩa gì vậy

Comment

ko biết thật hả ?
                    Vin = điện áp vào
                    Vout=điện áp ra
                    GND = điểm mass , nối đất
                    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

em nó đã không biết gì mà bác đưa cái hình phức tạp thế

Comment

Nguyên văn bởi xuanluu_1989
                        em nó đã không biết gì mà bác đưa cái hình phức tạp thế
                        bác xem thường người khác quá đấy

Comment

cho mình hỏi cái hình vuông có 4 mũi tên ấy có phải là 4 dioed ko, nếu đúng tại sao ko mắc nối tiếp mà lại mắc vòng vòng thế nhỉ, khó hiểu quá

Comment

Về tác giả

Collapse

linhdt1121 Tìm hiểu thêm về linhdt1121

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X