Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người giúp em với

em có 1 chiếc đọng cơ 3 pha nhưng nó bị cháy. có ai biết cách quấn lại dây chỉ em với (động cơ của em có 9 cục nam châm) và cho em xin xơ đò mạch để cho nó chạy.

Em nghĩ là bác nên đem ra tiệm sửa chữa, vừa nhanh vừa ít có sai số.
    Thích nghe tụ nổ !
    Thích xem nổ tụ !

Comment

Nguyên văn bởi magic_kid Xem bài viết
      em có 1 chiếc đọng cơ 3 pha nhưng nó bị cháy. có ai biết cách quấn lại dây chỉ em với (động cơ của em có 9 cục nam châm) và cho em xin xơ đò mạch để cho nó chạy.
      bạn này hỏi vậy biết chắc là không phải là thợ rồi,quấn dây không đơn giản là chỉ quấn dây vào là nó chạy đâu,bạn phải biết tính toán số vòng dây,tiết diện dây,dụng cụ và cần cả tay nghề nữa mà tất cả bạn đều không có.theo mình nghĩ bạn lên mang ra tiệm để họ sửa cho,an toàn và không lãng phí công sức và vật liệu nếu bạn có làm mà bị hỏng.

Comment

minh có đem ra nhờ người ta sửa nhưng họ bó tay vì nó nhỏ quá,mình dùng nó cho RC. các bạn chỉ cần cho mình sơ đồ,thông số về dây quấn thui, mình sẽ cố "lần mò"

Comment

minh có đem ra nhờ người ta sửa nhưng họ bó tay vì nó nhỏ quá,mình dùng nó cho RC. các bạn chỉ cần cho mình sơ đồ,thông số về dây quấn thui, mình sẽ cố "lần mò"
          Bạn ở đâu?

Nếu ở TPHCM thì tôi có thể giúp!

Cách đơn giản nhất là quấn lại như cũ.
          Nhưng quấn được hay không còn tùy có tháo vỏ ra và có lồng dây vào slot được không!

Báo trước, có quấn lại được thì hiệu suất cũng không như trước được!

Comment

minh ở HN cơ, dù sao cũng cảm ơn bạn. bạn có thể chỉ mình cách làm được không?

Comment

thì cố tháo nó ra!ghi lại cách quấn của nó!đếm số vòng từng cuộn rồi quấn lại y như vậy!hi!chưa ai từng nhìn thấy cái đc của bạn thì làm sao bảo người ta chỉ cho cách quấn đc?

Comment

Nhỏ quá người ta ko quấn là đúng rồi. Thợ quấn motor người ta tính tiền theo kí mà. Vả lại càng nhỏ thì càng khó quấn.

Mình có ý kiến thế này, bạn xem vòng tua, kích thước và chức năng của nó như thế nào mà mua một cái khác tương đương lắp vào là hợp lí nhất.

Comment

Về tác giả

Collapse

magic_kid Tìm hiểu thêm về magic_kid

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X