Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai bít chỉ giúp với! mạch loa!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai bít chỉ giúp với! mạch loa!

ai bít chỉ mình với mình mún lấp 1 mạch loa công suất từ 2 đến 4w lấy tính hiệu từ điện thoại di động,sử dụng pin rời và chỉ cần cấm cáp vào mấy là hát liền (như các loại loa mini bán ngoài các của hàng điện thoại di động ấy) nhưng không bít làm! ai bít cho mình xin cái sơ đồ nguyên lí và tên linh kiện (để bít đường mà mua ) ai bít xin chỉ giúp cho mình!
    Last edited by g4cd3m88; 04-05-2009, 15:46.
    học hỏi + cần cù = thành đạt
    không biết thì hỏi, , hỏi chừng nào trả lời mới thôi :)

không ai bít hết à? ai giúp dùm với!

Comment

dùng thử cái này nhé, chắc là được, tại đọc bài bạn thấy thảm wa nên len google kiếm cho bạn cái này, chúc vui vẻ (đề phòng làm sai mạch mà toi luôn dt đó) còn nếu kô làm được thì ra tiệm mua mạch về tự làm
      Attached Files

Comment

cám ơn bạn nhưng còn 1 cái nữa là bạn làm ơn nói giá trị chỗ 2 con R 1 và 56 với nguồn U+ vào là bao nhiu cho mình đc ko? mình không chuyên nên ko hiểu viết như vậy có ý nghĩa gì! hay ai bít thì nói mình cái!thank all!
        với lại cho mình hỏi nếu mất nối tiếp 2 mạch này với nhau có đc ko? có tăng công suất lên ko bạn?
        Last edited by g4cd3m88; 13-05-2009, 18:13.

Comment

ê đừng có nối tiếp hai mạch lại chứ, hỏng bây giờ, nếu mốn kêu to hơn thì chơi mạch này thủ xem nhé
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi g4cd3m88 Xem bài viết
            cám ơn bạn nhưng còn 1 cái nữa là bạn làm ơn nói giá trị chỗ 2 con R 1 và 56 với nguồn U+ vào là bao nhiu cho mình đc ko? mình không chuyên nên ko hiểu viết như vậy có ý nghĩa gì! hay ai bít thì nói mình cái!thank all!
            với lại cho mình hỏi nếu mất nối tiếp 2 mạch này với nhau có đc ko? có tăng công suất lên ko bạn?
            R1 là 1 ohm.R56 là 56 ohm.

Comment

cho hỏi thêm là cái mạch dùng con tda2003 dùng loa công suất bao nhiu? và bao nhiu ohm vậy? và của con tba820m nữa? thank all đã giúp đỡ!

Comment

tda 2003 dùng loa công suất cỡ 10w, tba820 dùng loa công suất cỡ 2-3w. (sheet trên mạng thấy nói vậy)

Comment

mình lấp thằng tba2030 âm thanh đi ra bị rè bạn bít cái mạch lọc âm thanh bass, chét, ấm,... hay thêm các linh kiện gì vào nói chung cho âm thanh đi ra có thể điểu chỉnh lại đc các âm sắc(bass, chét, ấm,... ) chỉ cho mình với! thank!
                  Last edited by g4cd3m88; 16-05-2009, 20:09.

Comment

ai bít làm ơn chỉ với!

Comment

ic tda 2030 không dè đâu bạn .chỉ có điều là bạn chưa căn chỉnh linh kiện cho hơp lí thôi
                      .bạn thay đổi trị số ở chân 1 và 5 thay đổi tụ điện ở chân 8 cho hợp lí nhé

Comment

lượm được cái này, hi vọng bạn thích
                        Attached Files

Comment

cảm ơn công trí nhé đúng là hay thật vừa có bass vừa có treble!
                          cảm ơn minhmai luon nhá mình sẽ thử!

Comment

Về tác giả

Collapse

g4cd3m88 Tìm hiểu thêm về g4cd3m88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X