Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bro nào biết về điều khiển từ xa giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bro nào biết về điều khiển từ xa giúp em với

Em đang làm chiếc tàu đổ thính câu cá điều khiển từ xa !nhưng em đang mắc vấn đề thế này : Em mua 2 chiếc oto điều khiển từ xa 1 chiếc nhỏ và 1 chiếc to. Cái to em lấy bộ mạch và mô tơ làm động cơ chạy và điều khiển hướng lái cho tàu, còn ô tô nhỏ thì em lấy mạch và mô tơ làm bộ thả thính. Chết cái khi em lắp đặt hết vào với nhau thì cái đk ô tô to nó lại tác dungj luôn cả với cái bộ thả thính (mạch và mô tơ của ô to nhỏ) nên nếu đem dùng thì nó sẽ thả thính trước khi đến địa điểm cần thả.
    Các Bro cho em hỏi em phải làm gì bây giờ ? có cách nào làm cho bộ đk của ô to nhỏ không ăn sóng với bộ đk của oto to không ạ ! Em xin cảm ơn rất nhiều !

he he cái này là do tần số phát và thu của hay bộ dktx trùng nhau đó, vậy nên mình muốn dk cái này thì nó lại dk luôn cái kia, thế mới ức

Comment

vâng đúng vậy ! theo các bác có cách nào để cho nó không điều khiển được nhau không ạ !

Comment

Nguyên văn bởi lion_small Xem bài viết
        vâng đúng vậy ! theo các bác có cách nào để cho nó không điều khiển được nhau không ạ !
        thì bạn mua cái khác loại xe có thể điều khiển được chạy và lái.nếu không thì mua 2 cái xe có bộ điều khiển khác nhau về tần số (ở trên cái điều khiển có ghi),còn cái điều khiển của bạn có biết nó như thế nào đâu mà sửa.

Comment

bác ơi cái bộ otô điều khiển của em là của TQ nên nó chẳng ghi gì ! nhưng các bác cho em hỏi có cách nào làm cho nó không nhận sóng cảu nhau không ạ ? ( ví dụ thay đổi tần số chẳng hạn)

Comment

ẹc dân mới mò điện tử không nên đụng vô mấy cái này sớm. chỉnh tần số cho nó hơi bị mệt đó. tốt nhất là cho em chơi một cái, ra tiệm mua cái xe khác. nhìn trên cái dk có viết đó vd như là 4Ghz hay 2Ghz gì đó. mua làm sao cho hai cái số đó khác nhau là ok. còn kô thì mua xe có cả dk cua trái phải cho nó như bác cao văn hưởng nói ý

Comment

theo em biết thì hầu hết các điều khiển đồ chơi từ xa của TQ đều dùng tần số 27MHz, bởi vậy khi điều khiển nó thường nhận tín hiệu của nhau. còn vấn đề sửa và điều chỉnh tần số thì em chịu! cái này pác phải hỏi bên điện tử cao tần ấy!!!

Comment

dạ em đã phải đề phòng trước trường hợp nó trùng sóng nên em phải mua 2 cái ô tô. 1 cái có cả bánh lái là ô tô to đấy ạ. còn cái chỉ đk lên xuống được là cái ô tô con. nhưng khi về lắp nó vẫn bị vậy. chán quá ! Các bác cao thủ giúp đỡ hộ em cái ạ.

Comment

dạ em đã phải đề phòng trước trường hợp nó trùng sóng nên em phải mua 2 cái ô tô. 1 cái có cả bánh lái là ô tô to đấy ạ. còn cái chỉ đk lên xuống được là cái ô tô con. nhưng khi về lắp nó vẫn bị vậy. chán quá ! Các bác cao thủ giúp đỡ hộ em cái ạ.
                  đã nói rồi, cho thằng em cái xe chỉ có chức năng đk lên xuống đi, giữ lại cái o tô có chức năng rẽ trái rẽ phải. trong ô tô đó có hai động cơ, láy hai cái động cơ đó gắn vô cái thuyền kèm theo bộ thu của nó, vậy là ok thôi

Comment

cứ làm theo congtri1991 đi là được,trong đó nó có hai cái động cơ,một cái là để cho tàu chạy,cái còn lại là để làm bộ thả thính.

Comment

ui zời ! các bác chưa dọc kỹ bài cuả em rồi ! cái ô tô có cả bánh lái thì em làm bộ điều khiển hướng đi và động cơ chạy của thuyền( mất luôn cả hai mô tơ ) Còn cái ô tô nhỏ thì em lấy motơ làm bộ thả thính. Chứ nếu chỉ chạy không thf em nói làm gì. Cảm ơn các bác đã quan tâm. Hy vọng các bác góp ý thêm cho em ạ !

Comment

thả thính là thả câu ý hả

Comment

không ạ ! Thính là 1 loai thức ăn mà anh em đi câu tự chế tạo. nặng tầm 5-10 Kg. Thính sẽ được thả giữa hồ để cá đến ăn. Sau đó các cần thủ sẽ thả Lục (là 1 bộ móc gồn 6 lưỡi) vào chỗ ổ thính đó để giật cá.

Comment

ặc ặc tính dùng cái mô tơ nhỏ xíu đó để kéo vật nặng 5-10kg hả, thế thì chắc chưa kéo được đã chìm xuồng luôn. nếu cậu bít tí chút về điện tử thì mới độ được

Comment

dạ cái đó thì em lo được rồi ạ !không vấn đề gì ! giờ em chỉ có vấn đề về sóng thôi ạ ! các bác biết thì giúp em cái ,

Comment

Về tác giả

Collapse

lion_small Tìm hiểu thêm về lion_small

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X