Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Chình Lưu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch Chình Lưu

ai có mạch chỉnh lưu không cho em 1 cái ( dễ làm tí ) cảm ơn!

ặc, cái này mà cũng xin

Comment

Nguyên văn bởi eyered3xxx Xem bài viết
      ai có mạch chỉnh lưu không cho em 1 cái ( dễ làm tí ) cảm ơn!
      chú congtri1991 này buồn cười .em nó ko biết mới nhờ giúp chứ có phải ai mới học cái gì cũng biết ngay đâu .em cứ nới yêu cầu chỉnh lưu như thế nào đi a giúp cho

Comment

dạ em cần 1 mạch chình lưu cho dòng AC 12v 9v 7.5v 6v 4.5v 3v ra DC 12v 9v 7.5v 6v 4.5v 3v ạ

Comment

em mới học hết lơp 9 thì biết gì về mạch chỉnh lưu chứ vậy nên em mới hỏi , mà hình như em biết là mạch chỉnh lưu dùng để chuyển AC thành DC phải không ( có sai sót thì thông cảm bỏ wa cho em ) . Nếu đúng vậy thì cho em biết cách làm MCL và nguyên liệu luôn nha cảm ơn rất nhiều ^^!

Comment

em mới học hết lơp 9 thì biết gì về mạch chỉnh lưu chứ vậy nên em mới hỏi , mà hình như em biết là mạch chỉnh lưu dùng để chuyển AC thành DC phải không ( có sai sót thì thông cảm bỏ wa cho em ) . Nếu đúng vậy thì cho em biết cách làm MCL và nguyên liệu luôn nha cảm ơn rất nhiều ^^!
            e nên đọc sách về điện tử cơ bản đi ,chứ gặp việc gì cũng hỏi thì ko điễn đàn nào chứa nổi bài viết của e đâu.Anh chỉ nhanh cho e cái này ra chợ mua 1 con diốt kép (loại có 4 chân ) về cứ nhìn vào nó có ghi đầy đủ, chân nào vào AC chân nào ra DC rất rõ ràng. Thân
            CK6C -HUI

Comment

dạ em cần 1 mạch chình lưu cho dòng AC 12v 9v 7.5v 6v 4.5v 3v ra DC 12v 9v 7.5v 6v 4.5v 3v ạ
              bạn làm theo cái mạch này. bạn dùng 4 con 1N4007 mắc như sơ đồ là được, Umax 1000V và Imax 1A.

hoạc bạn mua con diot chỉnh lưu tích hỡp sẵn như con kbp206 con này bạn có thể sử dụng với Umax 600V và Imax là 2A, con này có 4 chân. chân đầu tiên và chân cuối cùng lần lượt là (+), (-), 2 chân ở giữa bạn mắc vào nguồn xoay chiều là xong.
              Attached Files

Comment

cảm ơn lời khuyên của anh minhtri0405 , nhà em cũng có 2 quyển điện tử căn bản tác giả là ông gì đó không nhớ tên trong sách có nói 1 phần nhỏ về mạch chình lưu này nhưng nói ít quá em không hiểu cho lắm ( cho 1 tấm hình có nguồn AC 220v > AC 6v ---> qua 1 tụ hóa 1 con trở thế là ra DC 6v ) .Anh Hưởng ơi mua mấy con kbp206 này max không anh chứ hôm trước nghe lời anh mua con R 270 Ôm mà nó chém tới 1k/1c.

Comment

phải con này không hả anh Hưởng
                  Attached Files

Comment

ra tiệm mua con diode cầu cho nó nhanh, hai cái dấu ~ mắc vô điện xoay chiều, còn lại dấu + và - thì là điện ra, thế thôi

Comment

đó là con diode cầu .với nhu cầu của e thì anh nghĩ e nên ra cửa hàng điện tử mua một cái adapter đầu ra có thể điều chỉnh được về mà dùng. nếu thích thì mở ra xem rồi tìm hiểu luôn.một công đôi việc.

Comment

phải con này không hả anh Hưởng
                        Đúng rồi .em dùng con đó rồi mắc con tụ 1000uF/16V vào hai đầu Dương âm của cái cầu đó nữa là ok rồi .còn để lấy ra các mức như em muốn thì dùng cái chuyển mạch gạt nhiều nấc để lựa chọn đầu vào .
                        em có hứng thú với điện thử thế là tốt đấy có tìm hiểu nhiều vào sẽ gỏi thôi .có gì cần giúp thì ll với a .anhdung_45
                        a khuyên nhé .cái gì thích thì tự mình làm lấy mà dùng .thế mới là dân điện tử chính hãng

Comment

thanks bác nhá đã giúp em khá nhiều nha

Comment

em nói thêm nè em đồng ý là " cái gì thích thì tự mình làm lấy mà dùng thế mới là dân điện tử chính hãng " << Đúng nhưng phải đúng lúc đúng thời điểm chứ kiến thức của em có qua trường lớp nào đau mà biết chứ , cũng đã đọc nhiều cuốn điện tử cơ bản rùi mà nó nói vẫn chung chung => khó hiểu tới tháng 10 em mới đi học rùi 1 năm sao em sẽ biết nhưng thứ trên keke .( học nghề 1 năm văn hóa 2 năm nghề )

Comment

bạn đam mê điện tử huk...có thì add nick mình cho dễ trao đổi...nói chuyện...kiếm thêm kiến thức ( quan trọng là cái đó)^^

Comment

Về tác giả

Collapse

eyered3xxx Tìm hiểu thêm về eyered3xxx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X