Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em về giấy in mạch???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em về giấy in mạch???

em mới bước vào làm mạch in tại gia , nhưng ko bít in giấy nào cho thích hợp. hiện tại em dùng giấy A4 ở mấy quán photo nhưng ủi xong nó mờ lắm , làm mạch xong rổ ko àh, có loại giấy nào thích hợp cho việc in mạch ko vậy các bác??,nếu dùng giấy A4 thì có cách nào khắc phục tình trạng bị rỗ ko vì e sợ người ta ko chịu in loại giấy khác cảm ơn đã giúp dỡ
    CK6C -HUI

Bạn cứ đi thẳng Lý thường Kiệt qua chợ Nhật tảo luôn, tới ngã tư đường nguyễn chí thanh thì nhìn bên phải có tiệm bán decan, bạn hỏi giấy decan trắng A4 là ngừoi ta bán cho, mua loại thường thôi là xài good rồi, một xấp 100 tờ 50 ngàn, mình xài cả tháng vẫn chưa hết ^^.

0988467839

Comment

Bạn nên dùng giấy kiếng để ủi, nhưng fai ủi cẩn thận, dễ lem lắm

Comment

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
        Bạn cứ đi thẳng Lý thường Kiệt qua chợ Nhật tảo luôn, tới ngã tư đường nguyễn chí thanh thì nhìn bên phải có tiệm bán decan, bạn hỏi giấy decan trắng A4 là ngừoi ta bán cho, mua loại thường thôi là xài good rồi, một xấp 100 tờ 50 ngàn, mình xài cả tháng vẫn chưa hết ^^.
        ko bít dùng giấy decan ra ngoài tiệm người ta cho in ko vậy bạn, vì mình thấy nó hơi dày sợ kẹt giấy nên họ ko cho in
        CK6C -HUI

Comment

Mình có đem giấy decan ra in, nhưng chẳng quán nào in cho cả, có 1 quán in cho thì lại dính mực đểu, in ra nó ko dính vào giấy, thế là đành chịu, toàn phải đến nhờ đứa bạn in cho.

Nói chung nếu bạn có máy in thì tốt, ko thì hơi phiền đấy, ban đầu mình cũng phải chạy khắp nơi về cái vụ giấy in này, vẽ mạch ok rồi mà ko in được thì cũng vứt. Nếu không thì bạn thử các cách làm khác xem sao, ví dụ như tẩy mạch bằng keo cảm quang gì đó, cái đấy mình cũng chưa làm bao giờ nên ko biết, còn nói chung là phương pháp in rồi là lên bo đồng là rẻ, ko tốn kém, dễ làm.

Chúc bạn thành công !

Comment

mua giấy thủ công Hồng hà về làm đi bạn(3000đ/10 tờ)
            Mình vẫn làm bằng giấy này suốt.May là quán photocopy trong trường mình có protel nên họ cũng in cho

Comment

cái phần này mình củng có 1 xíu kinh nghiệm mong được đóng góp.lớp mình tìm được 1 loại giấy,rất rẽ nhưng lại in rất dể,để bửa sau mình chụp hình, hỏi lại cụ thể rùi đưa lên cho nghen.còn các loại giấy khác tụi mình đã dùng qua hết,nhưng đều gặp khó khăn.
              CƠ ĐIỆN TỬ TÌNH YÊU CỦA TÔI !

Comment

gt47 nói đúng đấy. Lâu nay chỉ dùng giấy thủ công hồng hà để in mạch. giấy đủ độ bóng cần thiết. Tuy nhiên khi vừa in ra chớ có đụng vào ngay, dễ bị nhòe.

Comment

mình dùng giấy đêcan , chất lượng tốt mạch rất mịn , may nhà thằng bạn mới mua máy in nên nó cho in nhờ chứ không là chả bít làm sao hihi . thank cả nhà đã giúp đỡ nha
                  CK6C -HUI

Comment

gửi bài

mình nghe nói dùng giấy thủ công bóng của tụi trẻ em lớp 2 cũng ok lắm
                    thử xem ha

Comment

Nãy giờ nghe mấy bác bàn tán nhiều wa. Em cũng xin góp vài kinh nghiệm nha, giấy in mạch in tại nhà tốt nhất là giấy in hình mình đó ,nó ngon hơn cả giấy đêcan nữa, no ko bị lem nhu giấy decan đâu, lại ko làm nhòe mực máy in nữa. Heheheh còn thủ thuật in mạch từ orcad đẹp hay ko là tùy tài nghệ của mấy bac thui. Tui cung in nhiu uj cai nao cũng đẹp hết y như mạch làm o tiêm vây heheh

Comment

Oh! dùng giấy thủ công Hồng Hà cũng hay đó.Nhưng nên nhớ khi là xong bạn phải ngâm cho giấy mủn ra rùi lấy tay chà chà cho giấy bong ra nhé!giấy này không bóc lun được đâu.hihi!Chúc bạn thành công!

Comment

Các bác mà thử chuyển dùng sang giấy decan là thấy khác hẳn liền thích ngay

0988467839

Comment

decan thì cũng được thôi. nhưng mà cái vấn đề là mang nó đi đâu in á. đâu dễ j ng ta cho in.

Comment

Ai ở thủ đức xuống tui in free cho ^^

0988467839

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtri0405 Tìm hiểu thêm về minhtri0405

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X