Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về rơ le tự đóng ngắt theo thời gian.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vaicalo Xem bài viết
    Mình đang cần làm 1 rơ le kết hợp với 1 quạt điện.
    Làm sao cho cứ sau 1 thời gian (5 phút, 10phút gì đó) thì rơ le sẽ đóng điện cấp điện cho động cơ điện chừng 30 giây rồi ngắt, và quá trình này sẽ lặp lại.
    Mình ko biết fải tìm rơ le này ở đâu? & giá cả thế nào.
    Mong mọi người giúp đỡ.
    bạn dùng 2 relay thời gian (timer) lấy tiếp điểm thường đóng mở chậm của relay này điều khiển cho relay kia , lấy tiếp điểm thường mở đóng chậm của relay kia điều khiển ngược lại , thế là 2 con relay nó hoạt động luân phiên theo thời gian bạn chỉnh trên núm volum điều chỉnh của 2 relay thời gian , bạn muốn điều khiển quạt thì chỉ cần gắn thêm 1 relay trung gian song song với 1 trong 2 con relay thời gian rồi dùng con relay trung gian đóng mở cho quạt thôi , tùy theo công suất quạt mà chon relay trung gian hay khởi động từ .

Comment

như thế kia là không cần thời gian thực rồi.
      Chuyên:
      Điện công nghiệp, PLC, biến tần
      Linh kiện công suất, biến áp.
      Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
      Email:
      Mobile: 0966078382

Comment

Nguyên văn bởi hoangthuanhd Xem bài viết
        cái bạn halam nói có cần time thực ko hay chỉ cần tương đối thôi .
        thời gian thực là sao hả bạn ? tương đối là sao ạ.mình mới zô nên còn non lắm,phiền bác chỉ e cái

Comment

Nguyên văn bởi machin
          mình trước cũng cần cái này, thấy có 1 bác trên diễn đàn có làm cái này, bạn hỏi bác đó xem sao đây là số điện thoại của bác đó
          01644303336
          còn đây là video
          Đồng Hồ hẹn giờ bật tắt thiết bị……..

Đồng hồ role điều khiển - YouTube
          không phải cái này bác ơi,e chỉ cần đơn giản là đièukhiển cái role đóng ngắt theo chu kỳ thôi mà

Comment

Cẩn thận với mấy cái mạch tự chế linh tinh, vì đều đúng về lý thuyết, nhưng thực tế thường phũ phàng.... Re-lay nó phập phà phập phù, lừng khà lừng khừng không dứt khoát là dễ đi đời cả bộ máy quý giá. Bạn lên dùng IC 555 kèm mạch nguồn tốt cho IC làm việc ổn định !

Comment

muốn làm rơ le đóng ngắt theo thời gian dùng ic 8051 thì dùng gì vậy a

Comment

có rất nhiền cách.

bạn có thể dùng timer hẹn giờ bình thường qua 1 số thiết bị trung gian như role để kích quạt chạy
                muốn hiểu kỹ thì liên lạc với mình. Mail: thanhlocqni@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

vaicalo Tìm hiểu thêm về vaicalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X