Thông báo

Collapse
No announcement yet.

♥♥♥♥♥♥ Chỉ em từ 12v DC ra 3V DC ♥♥♥♥♥♥

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ♥♥♥♥♥♥ Chỉ em từ 12v DC ra 3V DC ♥♥♥♥♥♥

ra là như vầy: Từ bình điện(acqui) 12V DC em muốn cho ra nguồn 3V - > 3,5V để dùng cho dàn Led LUXEON 3W và 5W
    Sẵn có mạch ổn áp ( ổn định đúng nguồn + Ampe cho nguồn 3V càng tốt)
    mog các bác và bác Đình Văn chỉ em cách làm mạch.Tại em ko muốn dùng điện trở, trở dòng từ 12V cho led.Cái chính là mạch 12V-3V DC + ổn áp càng tốt. =Em là dân điện tử cùi bắp=

Quảng cáo:
    Led LUXEON 3W- 45k
    5W-140K / 2 loại này đều của hàng PhiLIP + chóa + tản nhiệt

Nếu không dùng trở,thì bạn tính toán dùng P\WM đi,thoải mái:
    Ura=Uvao*(Ton/T) với T=Ton+Toff
    Chúc thành công!
    Gian Khó Cuộc Đời Nuôi Ta Lớn!
    Giang Hồ Đẫm Máu Dạy Ta Khôn!

(@_@)______________(@_@)

Comment

Nguyên văn bởi equilog Xem bài viết
      ra là như vầy: Từ bình điện(acqui) 12V DC em muốn cho ra nguồn 3V - > 3,5V để dùng cho dàn Led LUXEON 3W và 5W
      mog các bác và bác Đình Văn chỉ em cách làm mạch.Tại em ko muốn dùng điện trở, trở dòng từ 12V cho led.Cái chính là mạch 12V-3V DC + ổn áp càng tốt. =Em là dân điện tử cùi bắp=

Quảng cáo:
      Led LUXEON 3W- 45k
      dùng IC ổn áp LT1117 cho ra 3.3V
      OK chứ...
      tuanlee.spkt

Comment

Bạn equilog có bán led siêu sáng trắng không vậy ? PM cho mình giá nhé
        YH mail : dropsvn@yahoo.com.vn
        Thanks

Comment

có ai biết cách dùng Transistor biến điện áp 12VDC của acquy thành 3.5VDC-->4VDC ko ạh( để em thế cho cục Pin dùng để hát cho mấy cái thùng loa mini sài đầu đọc thẻ ấy). Tại nhà Em ở Trong đồng ko có điện để sạc . Dùng ACQUY 12VDC em nghĩ chất hát lâu hơn. nếu ai có xin cho Em sơ đò mạch luôn nha . Thanks... A E va mấy Bác Trong Diễn Đàn trước Nha.

Comment

Nguyên văn bởi LongDT2A Xem bài viết
            có ai biết cách dùng Transistor biến điện áp 12VDC của acquy thành 3.5VDC-->4VDC ko ạh( để em thế cho cục Pin dùng để hát cho mấy cái thùng loa mini sài đầu đọc thẻ ấy). Tại nhà Em ở Trong đồng ko có điện để sạc . Dùng ACQUY 12VDC em nghĩ chất hát lâu hơn. nếu ai có xin cho Em sơ đò mạch luôn nha . Thanks... A E va mấy Bác Trong Diễn Đàn trước Nha.
            bạn dùng LM317 hạ áp 12V xuống 3.5V.
            Attached Files
            Last edited by caovanhuong; 21-04-2010, 22:01.

Comment

bạn nào biết cách chuyển 5V từ sạc điện thoại xuống còn 3-3,5V ko chỉ mình với

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                bạn nào biết cách chuyển 5V từ sạc điện thoại xuống còn 3-3,5V ko chỉ mình với. cho mình sơ đồ luôn nhé

Comment

Nguyên văn bởi hayvevoianh Xem bài viết
                  bạn nào biết cách chuyển 5V từ sạc điện thoại xuống còn 3-3,5V ko chỉ mình với. cho mình sơ đồ luôn nhé
                  bạn chuyển xuống với mục đích gì, nếu giảm áp để cấp nguồn cho led thì có thể dủng trở.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                    cường độ âmpe khi ra tải vẩn bình thường hã bạn.

Comment

Nguyên văn bởi LongDT2A Xem bài viết
                      cường độ âmpe khi ra tải vẩn bình thường hã bạn.
                      mạch này có thể sử dụng được 1.5A

Comment

Theo tôi ko nên dùng mấy con ổn áp tuyến tính đó, toả nhiệt rất nóng

Comment

Nguyên văn bởi NMI Xem bài viết
                          Theo tôi ko nên dùng mấy con ổn áp tuyến tính đó, toả nhiệt rất nóng
                          vậy theo pác mình nên làm làm sao ah

Comment

Quảng cáo:
                            Led LUXEON 3W- 45k
                            Cái này thì dùng nguồn ổn áp xung thôi, chứ nếu dùng ổn áp tuyến tính.. 3V/12V.. hiệu suất sử dụng chỉ có 25% tiêu phí nhiệt hết 75%-->quá lãng phí + nhiệt tỏa ra không nhỏ. Bạn có thể tìm các topic về nguồn xung, nếu không dc thì mình sẽ post mạch cho bạn.

Comment

Cái chính là mạch 12V-3V DC + ổn áp càng tốt.
                              Nếu cần chính xác 3VDC thì dùng LM2576-ADJ có chức năng điều chỉnh áp ra, dòng ra đạt 3A, chịu áp vào cao tới 40V. Hoặc dùng LM2576-3.3 cho áp ra 3,3V-3A, các mạch này cho hiệu suất cao, ít tỏa nhiệt, gọn nhẹ dễ làm.
                              Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                              Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Về tác giả

Collapse

equilog Tìm hiểu thêm về equilog

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X