Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help cái mạch xài tda2822, sv nam 1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help cái mạch xài tda2822, sv nam 1

mấy pác cho em hỏi seo em làm cái mạch dùng con tda2822 khi mở lớn nó rè kinh khủng, còn mở nhỏ thì nó ít rè ( loa ngoài mà nghe nhỏ thì chán chết) mong mấy pác help em cái, em ngu qua nên ko bik j hít, em chỉ mới học dt dc 1 nam thui ah
    [IMG][/IMG]

seo ko ai chỉ mình hít vậy, nản ghê

Comment

mình cũng vừa làm xong mạch headphone amplifier bằng tda2822 này.Nghe nhỏ thì tạm ổn nhưngkhi mở lớn thì bị rè. Tham khảo diễn đàn thì cũng chưa giải quyết được vấn đề gì. Có lẽ là mua phải hàng dỏm rồi. nên toàn bị rè. Thấy trên mạng mấy người nước ngoài làm có ai than rè như ở VN mình đâu nhỉ.

Comment

Nguyên văn bởi huu_hien Xem bài viết
        mình cũng vừa làm xong mạch headphone amplifier bằng tda2822 này.Nghe nhỏ thì tạm ổn nhưngkhi mở lớn thì bị rè. Tham khảo diễn đàn thì cũng chưa giải quyết được vấn đề gì. Có lẽ là mua phải hàng dỏm rồi. nên toàn bị rè. Thấy trên mạng mấy người nước ngoài làm có ai than rè như ở VN mình đâu nhỉ.
        mình cũng từng làm mạch TDA2822 nhưng loại một kênh.. nhưng không rè..dùng nguồn sạch, lọc tụ lọc lớn. Quan trọng là cái loa phải chuẩn tí. bạn thử search mạch loại một kênh xem.. còn con TDA thì kiếm hàng cũ trong cái radio ngày xưa ấy.. loại đó cho âm hay hơn nhiều,, còn giò hàng tàu khựa nhiều không biết loại nào chuẩn cả, chỉ gặp may thôi
        caoson.vnatr@gmail.com
        Thiết kế mạch điện tử
        0914024690

Comment

cho hỏi con TDA2822 ko có trong layout vay minh lay con nao thay vay. minh thay mấy con ui mà vẫn nó cứ bị lỗi ak

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanghiepwh Tìm hiểu thêm về hoanghiepwh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X