Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác cho em hỏi là con tranzito C1815 có dùng thay thế được con 2N5551 ĐƯỢC KO Ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi là con tranzito C1815 có dùng thay thế được con 2N5551 ĐƯỢC KO Ạ?

các bác cho em hỏi là con tranzito C1815 có dùng thay thế được con 2N5551 ĐƯỢC KO Ạ?

không được đâu bạn các chân của no khác nhau con c1815 ECB còn con 2n5551 EBC
    sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
    email:

Comment

ban vào link này tham khảo
      http://translate.google.com.vn/trans...Pcbat5NUG&sa=X
      sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
      email:

Comment

Nguyên văn bởi dtkhocviec Xem bài viết
        con 2N5551 thay được cho con C1815 " bạn đảo lại vị trí chân " nhưng con C1815 không thay được cho 2N5551 .
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Bác xem con 2n5551 là tzt thuận, hay ngược. Nếu là ngược thì bác xem các thông số c 2 con trên datasheet có tương đương nhau k. Nếu nó gần như nhau về thông số thì có thể thay thế được, còn chuyện thứ tự chân thì k quan trọng lắm ta có thể bẻ chéo chân khi thay thế là xong. Mà quan trọng nhất là bác xem con tzt hoạt động ở chế độ nào, nếu là ở chế độ đóng cắt như 1 khoá điện tử thì bác có thể thay thế đc, còn nếu nó lv ở chế độ khuếch đại thì còn phải xét thêm

Comment

E muốn làm mạch khuếch đại.k biết có những loại tranz nao sd dc.phjền mấy bắc bảo e với.kn c945 dc k a?

Comment

Về tác giả

Collapse

dtkhocviec Tìm hiểu thêm về dtkhocviec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X