Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách kết nối micro cho âm li vào máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thằng card sound máy tính nó khôn lắm chứ ko như tép nghĩ đâu, he he!
    Không tin cứ cắm thử cái loa nhỏ vào lỗ míc của card sound thì nó vẫn nhận như là 1 cái mic mà! Đây là kinh nghiệm cho người chát voice khi chẳng may bị hỏng mic hoặc ko có mic trong khi lại có tới 2 cái tai nghe! Là sao ta???
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Có cái này cho bạn đây, dùng cho cả 2 loại Electret và Dynamic, mình tìm lại trên google rồi cho nó dịch luôn nà.

Nếu cần thì mình test thử trước cho. Thấy linh kiện đơn giản (chì 1 Trans)
      Chúc hát hò vui vẻ
      Attached Files
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
        Thằng card sound máy tính nó khôn lắm chứ ko như tép nghĩ đâu, he he!
        Không tin cứ cắm thử cái loa nhỏ vào lỗ míc của card sound thì nó vẫn nhận như là 1 cái mic mà! Đây là kinh nghiệm cho người chát voice khi chẳng may bị hỏng mic hoặc ko có mic trong khi lại có tới 2 cái tai nghe! Là sao ta???
        Cái này thì mình chưa thử nên không có ý kiến cụ thể.

Comment

Vấn đề là chủ thớt chỉ có yêu cầu rất đơn giản, vậy nên mình cũng chỉ có cách giải quyết đơn giản nhất. Còn vụ mic miếc có lẽ sẽ bàn ở dịp khác! Thks!
          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
            Vấn đề là chủ thớt chỉ có yêu cầu rất đơn giản, vậy nên mình cũng chỉ có cách giải quyết đơn giản nhất. Còn vụ mic miếc có lẽ sẽ bàn ở dịp khác! Thks!
            Đâu có đơn giản đâu ?!? Yêu cầu là : Có 1 Dynamic mic và muốn dùng nó cho máy tính để hat KOK mà!

Đây :
            Mình có cái mic dùng cho bộ âm ly nhưng giờ mình muốn cắm vào máy tính để hat karaoke.

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
              Đâu có đơn giản đâu ?!? Yêu cầu là : Có 1 Dynamic mic và muốn dùng nó cho máy tính để hat KOK mà!

Đây :
              Ờ thì câu trả lời của mình là hoàn toàn cắm đc bình thường, còn nếu ko nhận thì kiểm tra Jack, Settings,... Thế thôi! Ka ka!

0989313142

Comment

hôm qua mình đã thử lại thì thấy mic đã nói đc chỉ với jack nối nhưng tiếng rất bé.
                vì máy mình hỏng mất sound onboard lên giờ đang dùng card sound rời.
                Để chỉnh mic thì chỉnh ở cột wave nhưng ra tiếng rất bé khi mở cùng nhạc.
                Mình thử ở máy laptop thì tiếng to hơn chút.
                Bạn nào có cách giúp mình làm thế nào để tiếng mic to lên ko?

Comment

Bạn click đúp vào biểu tượng cái loa trên thanh Taskbar, chọn option -> properties => sau đó click vào nút Recording => OK . Cửa sổ recording mở ra , bạn kéo volume microphone lên maximum thì tiếng ra sẽ lớn hơn.

Comment

cái này mình làm rồi.kéo tới max rôi

Comment

Vậy thì mua luôn cái mic dùng cho PC cho nhanh và gọn

Comment

Về tác giả

Collapse

macminh Tìm hiểu thêm về macminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X