Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách kết nối micro cho âm li vào máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách kết nối micro cho âm li vào máy tính

Mình có cái mic dùng cho bộ âm ly nhưng giờ mình muốn cắm vào máy tính để hat karaoke.
    Mình đã có đầu chuyển từ jac to sang nhỏ rồi.
    Nhưng khi cắm vào thì không thấy tiếng gì.
    Bạn nào biết các chỉ cho mình với

Nếu là Win XP, click đúp vào biểu tượng cái loa ở góc phải màn hình mở bảng điểu khiển Master Volume, Ở mục Mic Volume tắt bỏ dấu tick Mute đi, chỉnh volume này to lên, thử alô nếu ko đc thì vào Advanced của mục này (nếu ko có nút Advanced thì vào menu Options tick vào Advanced Control), tick chọn thử vào các dấu ví dụ như Mircophone Boost, ... Nếu ko được nữa thì cần kiểm tra lại jack cắm và card sound nhé!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
      Nếu là Win XP, click đúp vào biểu tượng cái loa ở góc phải màn hình mở bảng điểu khiển Master Volume, Ở mục Mic Volume tắt bỏ dấu tick Mute đi, chỉnh volume này to lên, thử alô nếu ko đc thì vào Advanced của mục này (nếu ko có nút Advanced thì vào menu Options tick vào Advanced Control), tick chọn thử vào các dấu ví dụ như Mircophone Boost, ... Nếu ko được nữa thì cần kiểm tra lại jack cắm và card sound nhé!
      PS: Với Windows khác thì tương tự, Với Mac OS hay Linux thì mình chưa thử!
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

card sound thì không sao rồi. Vì mình cắm tai nghe có vào vẫn nghe bình thường và có nói đc ra mic nữa.
        Nhưng ko hiểu sao cắm cái mic này vào thì nói ko thấy gì cả.
        Có phải do nó ko đủ điện ko hay như thế nào/
        Bạn nào giúp mình cái

Comment

Nếu cắm mic của tai nghe vẫn bình thường thì bạn kiểm tra lại jack cắm chuyển đi. Trước mình vẫn đấu trực tiếp cái mic to vào jack 3ly cắm vào máy tính dùng OK mà!

0989313142

Comment

bạn đã làm thử chưa, hay chỉ nghe nói thế. Vì mình thấy rất nhiều ng bảo ko đc vì mic dùng cho âm li và mic dùng cho máy tính là khác nhau

Comment

Mic KOK bình thường jack 6mm là Dynamic Mic, còn míc dùng cho PC là Electret mic, chúng nó khác nhau.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Như vậy dùng jack chuyển thì cũng ko đc phải ko

Comment

Muốn dùng Dynamic Mic cho PC thì xem ở đây : http://www.dientuvietnam.net/forums/...-mic-với-pc-!

Comment

bạn có cách nào giúp mình đc ko?

Comment

Bên đó có mạch luôn mà, bạn xem thử đi, cũng đơn giản thôi mà!

Comment

Xin thưa là mình đã từng làm và vẫn dùng đc! ĐÚng là 2 loại mic này khác nhau về cấu tạo nhưng tính từ jack cắm ra thì có thể dùng đc cho nhau!

0989313142

Comment

Dynamic mic có nhiều loại, có thể cái mic mà LVT dùng nó tương thích với soundcard của bạn nhưng đa số là không. Tại sao vậy? Có thể có dòng ra từ jack mic từ soundcard (dành cho Electret mic) mà dòng này có thể làm hư cuộn coin bên trong Dynamic mic và có thể ngược lại. KHi cắm vào mà nó không nghe tiếng ở loa có thể là nó die rồi. Ngoài ra 2 loại này còn khác nhau về trở kháng cho nên có thể nói là phải tương thích với loại sound card thì mới có âm thanh ra loa được.
                          chúc vui

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                            Xin thưa là mình đã từng làm và vẫn dùng đc! ĐÚng là 2 loại mic này khác nhau về cấu tạo nhưng tính từ jack cắm ra thì có thể dùng đc cho nhau!
                            Electret mic cần nguồn để hoạt động ; độ nhạy của nó cao. Dynamic thì không cần nguồn thì độ động từ sóng âm thanh tác động lên làm cuộn coin di động và truyền tín hiệu tới Preamp. nếu Dynamic có thể dùng cho PC thì có phải tín hiệu ra loa sẽ nhỏ hơn khi dùng Electret, chính xác ?

Comment

làm như cách này liệu có đc ko?
                              Vì mình ko có IC
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

macminh Tìm hiểu thêm về macminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X