Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin mạch ghép nối dynamic mic với pc !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin mạch ghép nối dynamic mic với pc !

sự tình là t đang có ý định sử dụng con dynamic cho việc thu âm chơi tại nhà.bác nào có cái mạch ghép nối hay nào giúp mình với. tìm hoài ko có...hehe,ko cần treble hay bass j cả cũng tốt
    thanks
    |

Nguyên văn bởi ktuan89 Xem bài viết
    sự tình là t đang có ý định sử dụng con dynamic cho việc thu âm chơi tại nhà.bác nào có cái mạch ghép nối hay nào giúp mình với. tìm hoài ko có...hehe,ko cần treble hay bass j cả cũng tốt
    thanks
    Bạn làm mạch khuyếch đại mic = opamp theo hình này

ngõ out bạn cho vào đường line in của cardsound máy tính là oke con tê tê.
    chúc thành công.

Comment

các giá trị linh kiện mình thay đổi chút ít . TL071.72 mình thay bằng LM358( vì đang sẵn có .mình lắp thêm một bộ lọc RC sau mạch này để lọc nhiễu tần số thấp
      làm như vậy liệu chất lượng có ổn ko nhỉ...hihi..
      |

Comment

LM 358 hoặc 4558 đều được,nó là dual opamp nên mình chỉ dùng một nữa con là xong,nữa con còn lại khuyếch đại thêm một cái mic nữa => rủ bạn gái về song ca=
        Không cần thêm RC đâu bạn vì nó làm giảm độ lợi của mạch.

Comment

Kết nối với PC thì dùng cái jac chuyển đổi là xong.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
            Kết nối với PC thì dùng cái jac chuyển đổi là xong.
            thế thì t đã ko phải mất công đi xin mạch. t mua jack chuyển đổi rồi. nhưng mà tín hiệu vào bé và nhiễu lắm. khuech đại lên chán...
            |

Comment

thế thì t đã ko phải mất công đi xin mạch. t mua jack chuyển đổi rồi. nhưng mà tín hiệu vào bé và nhiễu lắm. khuech đại lên chán...
              Thế nếu mình mua 1 bộ preamp hoặc cái nguồn phantom để cung cấp điện cho con micro dynamic kia thì có khuyếch đại được tín hiệu không ?

Comment

Nguyên văn bởi baoqingtian Xem bài viết
                Thế nếu mình mua 1 bộ preamp hoặc cái nguồn phantom để cung cấp điện cho con micro dynamic kia thì có khuyếch đại được tín hiệu không ?
                Quá được đi chứ!
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

thanks
                  bác ktuan89 cho biết là pác dùng con dynamic mic loại nào ko ?

Em đang định làm 1 mạch thu 2 mic ( 1 mic left, 1 mic right) rồi nối vào máy tính nhưng chả biết làm thế nào? mấy pác giúp em với được không

Comment

cách 2 (dùng Transitor)

Bổ sung cách thứ 2 :nếu bạn không thích IC thì dùng cái mạch transitor này. Nó chuyên dùng cho Dynamic MiC kết nối vô PC. Xem hình. Chúc vui!
                    Attached Files

Comment

Bác [MENTION=118583]tepriu[/MENTION]
                      Cho em hỏi em không tìm ra con BC458 thế có thể thay thế nó bằng C1815, hay C828 được không ạ? hay có loại nào khác thông dụng bác tư vấn cho với cái mạch "Dynamic Microphone Preamp" của bác cho ạ? Cảm ơn bác!
                      Last edited by chuotluoi0; 13-01-2015, 14:40.

Comment

Nguyên văn bởi chuotluoi0 Xem bài viết
                        Bác [MENTION=118583]tepriu[/MENTION]
                        Cho em hỏi em không tìm ra con BC458 thế có thể thay thế nó bằng C1815, hay C828 được không ạ? hay có loại nào khác thông dụng bác tư vấn cho với cái mạch "Dynamic Microphone Preamp" của bác cho ạ? Cảm ơn bác!
                        Là BC548 nhe bạn chứ ko phải BC458
                        Bạn dùng BC547 cũng được, dùng C1815 cũng được nhưng hFe nhỏ hơn thì độ nhạy microphone không cao. Nhưng C1815 vẫn dùng được.
                        Chú ý chân cẳng cho đúng.
                        Chúc vui

Comment

Bác cho em cách nối chân đi em dân ngoại đạo nên có nhiều thứ chưa rành. Với cái mạch trên và linh kiện đầy đủ thì em có thể lắp ok ngay.
                          Nhưng nếu có một em nào lạ thì em chịu hì hì mong bác giúp đỡ nhiều ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

ktuan89 Tìm hiểu thêm về ktuan89

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X