Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai tính giùm em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai tính giùm em với

Em muốn nối nối tiếp cụm 4 LED với nhau và điện áp là DC 12V. Vậy phải hàn trở bao nhiêu ôm < LED xanh dương ạ>

Em còn định nối 10~15 con led đỏ với DC12v, ai chỉ em lọai trở cần dùng với.

Nguyên văn bởi rockmandk Xem bài viết
    Em muốn nối nối tiếp cụm 4 LED với nhau và điện áp là DC 12V. Vậy phải hàn trở bao nhiêu ôm < LED xanh dương ạ>

Em còn định nối 10~15 con led đỏ với DC12v, ai chỉ em lọai trở cần dùng với.
    bạn định mắc 4 LED mắc nối tiếp chứ ji. Tính thế này LED khi sáng điện áp rơi khoảng 2Vx4=8V.Vậy điện áp rơi trên điện trở là 4V. Dòng điện khi LED sáng chọn 10mA. Từ đó tính được giá trị điện trở 4/0.01=400(ôm).Công suất điện trở P=0.01^2.400=0.04W.

Comment

Tức là em phải nối trở 400 ôm ạ?

Comment

Nguyên văn bởi rockmandk Xem bài viết
        Tức là em phải nối trở 400 ôm ạ?
        Đúng thế. mắc nối tiếp,điện trở 400 ko có thì có thể nối 2 điện trở 220

Comment

Nối 4 con 100 ôm cũng được quá? À, diot thì đầu nào cho điện đi qua, đầu nào không ạ?

Comment

trời không chịu đọc gi` cả hỏi những câu hỏi này pro họ không trả lời đâu xem lại cấu tạo Diot nhé !!
            diot cho dong di qua theo chiều A sang K trên thực tế khi nhìn vào Diot thì A là đầu không có vạch trắng và K là đầu có vạch trắng ??? ok??
            Học Hỏi Không Ngừng Nghỉ

Comment

Em là dân IT mà. ko biết gì về dt cả

Comment

Ai tính hộ em: Lắp 8 LED xanh dương song song với DC 12 vôn cần mắc trở bao nhiêu ôm?
                Bro nào cho em xin cái bản vẽ mạch: 3v DC thành 12v DC

Comment

Về tác giả

Collapse

rockmandk Tìm hiểu thêm về rockmandk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X