Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về mạch điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về mạch điện

CHào ae ! mình vốn ko bik j` về điện tử cả, mình có 1 câu hỏi xin nhờ ae giúp. ko bik post ở đây đúng ko nữa.

Mình có 1 cái mạch loa hát nhạc thẻ nhớ sài 4,2 V . mình muốn bỏ vào xe mà xe có bình 12 V nên ko bik phải làm sao. mình nghe nói gắn 1 con trở để cảng dòng. ai bik xin chỉ dùm mình.

chân thành cảm ơn

không khả thi đâu bạn. vấn đề này muốn làm được bạn phải biết một ít điện tử cơ bản đã

Comment

Nguyên văn bởi longntt105 Xem bài viết
      CHào ae ! mình vốn ko bik j` về điện tử cả, mình có 1 câu hỏi xin nhờ ae giúp. ko bik post ở đây đúng ko nữa.

Mình có 1 cái mạch loa hát nhạc thẻ nhớ sài 4,2 V . mình muốn bỏ vào xe mà xe có bình 12 V nên ko bik phải làm sao. mình nghe nói gắn 1 con trở để cảng dòng. ai bik xin chỉ dùm mình.

chân thành cảm ơn
      thêm 1 con LM317 vào và chỉnh áp ra là 4.2V (vào google gõ mạch LM317 là ra hàng loạt, trong diễn đàn thì cũng rất nhiều)

Comment

hix. tiêu mình rồi. mình chẳng bik làm sao nữa. ko thể kiếm 1 con trở bắt vào à ?

Comment

Nguyên văn bởi longntt105 Xem bài viết
          hix. tiêu mình rồi. mình chẳng bik làm sao nữa. ko thể kiếm 1 con trở bắt vào à ?
          bạn dùng mạch lm317 đi, đơn giản lắm, đối với các vi mạch đọc thẻ và nghe nhạc mà bạn cấp nguồn kiểu qua 1 con trở thôi thì dễ hư lắm. Mà bạn ở đâu.

Comment

mình ở nhatrang . chắc ko có bán loại mạch này rồi .

Comment

datasheet.pdf
              datasheet cua lm317 đây.bạn điều chỉnh biến trở để dc điện áp 4,2v
              Người ước mơ để chốn tránh thực tế.
              Kẻ ước mơ để thay đổi thực tại vĩnh viễn.
              ~~Sochiro Honda~~
              Phone: 01693268565
              Gmail:

Comment

cái mạch này có bán ngoài thị trường ko bạn ? mình mua vào lắp cho nhanh

Comment

ai có thể lắp hộ em 1 mạch đc ko ?

Comment

Về tác giả

Collapse

longntt105 Tìm hiểu thêm về longntt105

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X