Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho hỏi về chỗ bán trans 3055

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho hỏi về chỗ bán trans 3055

mình nghe nói transitor 3055 có thể làm pin mặt trời .Mấy bạn cho mình hỏi ở nhật tảo có bán không và ở cửa hàng nào ?Còn dừng vĩnh viễn có 2 chỗ lận mình biết chỗ nào bán đồ chợ trời mong các bạn chỉ giúp THANKS:

ở đường tân phước đối ( ngay bãi giữ xe ) đối diện trung tâm chợ linh kiện....hoặc bạn vô trung tâm chợ nhiều lắm,,,

Comment

Có 4 con MJ2955 cũng làm đc, bạn mua ko? Nhưng mà mình ở HN
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi ngocsang1 Xem bài viết
        mình nghe nói transitor 3055 có thể làm pin mặt trời .Mấy bạn cho mình hỏi ở nhật tảo có bán không và ở cửa hàng nào ?Còn dừng vĩnh viễn có 2 chỗ lận mình biết chỗ nào bán đồ chợ trời mong các bạn chỉ giúp THANKS:
        Bạn mới nghe nói làm được, mà bạn không tìm đọc xem có hiệu quả dến đâu. Cái thứ đó cho áp và dòng không được lớn, hiệu suất kém. Cúng có ý kiến cho rằng, lắp thêm kính lúp để họi tụ ánh nắng chiếu vào miếng Silic, đồng thời lắp tản nhiệt cho vỏ. Tuy nhiên làm được vậy bạn phải lắp một hệ thống điều khiển tự quay theo ông mặt trời. Mà việc này thì đang ngoài sức của bạn.

Chúc bạn tìm được giải pháp khác vẫn xanh và hiệu suất cao hơn.

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Bạn nên cẩn chất bán dẫn độc hại lắm;;; Đó
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Để làm cái đó mà phải mua sò mới thì ... đừng. Hiệu suất không cao, chi phí cao.
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Cảm ơn mấy bạn đã giúp đỡ.Cái đó(con sò) mắc lắm à .Vậy mấy bạn có cách nào làm pin mặt trời vừa đơn giản vừa rẻ mà hiệu suất lại cao ko ( mình hơi tham lam nhỉ ).Chứ làm pin hiệu suất cao mà mắc thì làm làm gì còn làm pin rẻ mà hiệu suất thấp cũng như khong .Mong mấy ban giúp đỡ

Comment

Bạn lvt195 cho minh hỏi con MJ2955 bao nhiêu tiền và làm sao làm hiệu suất có cao không vậy .

Comment

Con transistor ấy mục đích nó ra đời là để khuếch đại và đóng cắt tín hiệu. Mục đích của nó không phải là để làm pin mặt trời cho dù nó có khả năng đó. Hiệu suất cao thì chỉ có pin mặt trời vì mục đích của nó mới là biến quang năng thành điện.

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                    Bạn mới nghe nói làm được, mà bạn không tìm đọc xem có hiệu quả dến đâu. Cái thứ đó cho áp và dòng không được lớn, hiệu suất kém. Cúng có ý kiến cho rằng, lắp thêm kính lúp để họi tụ ánh nắng chiếu vào miếng Silic, đồng thời lắp tản nhiệt cho vỏ. Tuy nhiên làm được vậy bạn phải lắp một hệ thống điều khiển tự quay theo ông mặt trời. Mà việc này thì đang ngoài sức của bạn.

Chúc bạn tìm được giải pháp khác vẫn xanh và hiệu suất cao hơn.

PT.
                    Không được đâu bạn, lắp kính lúp để hội tụ ánh sáng vào sẽ hư sò. Nhiệt độ tại điểm hội tụ rất cao có thể làm giấy cháy được thì phải vài trăm độ C, chỉ thích hợp cho sò...huyết thôi!!!.
                    Người ta chỉ dùng sò hoặc trans loại nhỏ làm quang trở thì còn được. Khi dùng thì phải cưa vỏ ra để lộ miếng silicon của sò ra để ánh sáng chiếu trực tiếp vào.
                    Nhưng dùng sò làm quang trở kể ra cũng phí. Giống như bạn bay máy bay trực thăng từ Sài Gòn lên Dalat để mua...cải bắp vậy!!!
                    Last edited by TranVu; 12-05-2011, 03:03.

Comment

Nguyên văn bởi ngocsang1 Xem bài viết
                      Cảm ơn mấy bạn đã giúp đỡ.Cái đó(con sò) mắc lắm à .Vậy mấy bạn có cách nào làm pin mặt trời vừa đơn giản vừa rẻ mà hiệu suất lại cao ko ( mình hơi tham lam nhỉ ).Chứ làm pin hiệu suất cao mà mắc thì làm làm gì còn làm pin rẻ mà hiệu suất thấp cũng như khong .Mong mấy ban giúp đỡ
                      Sò không mắc, nhưng dùng nó thì phí.
                      Bạn xem qua cách dùng LED: http://www.dientuvietnam.net/forums/...5-hay-kh%C3%B3
                      chúc vui
                      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

à vậy mình có tám pin mt 5v .Khi có nắng rắt dòng là 30mA,nắng nhẹ là 3mA.Giá của nó là 45 000d .Nó chỉ đủ thắp sáng cái led nhỏ à .Vậy có bạn nào có cách tăng dòng của nó không chứ miếng pin như vậy thì làm được gì .Mong mấy bạn giúp đỡ

Comment

10 ngàn 1 con 2n3055
                          10 con 12v 5mA 100 ngàn đồng
                          80 con 500mA đắt còn kể hộp cho nó chống nắng mưa ?
                          mệt phải cưa ra tỷ lệ thành công thấp 2%
                          bằng tấm pin mặt trời 20w hà hà tuổi thọ 30 năm ??

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocsang1 Tìm hiểu thêm về ngocsang1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X