Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach den nhay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mạch đèn nháy sử dụng nguồn 1.5 vôn (nháy cả năm luôn)

Comment

mạch đèn nháy luân phiên có thể thêm vô số đèn bằng cách phat triển thêm nhánh

Comment

ban co mach led chay tu trai qua roi nguoc lai su dung ic555va 4017 ko post len cho minh voi ?
        thank truoc nha?

Comment

Nguyên văn bởi 0060190 Xem bài viết
          ban co mach led chay tu trai qua roi nguoc lai su dung ic555va 4017 ko post len cho minh voi ?
          thank truoc nha?
          cái này dễ mà , bạn bít lắp mạch nháy dùng 55 và 4017 chưa , nếu bít rùi thì , chỉ cần thêm diot vào 10 chân out của 4017 rùi cứ nối thành cặp 1-10, 2-9, v..v.. , rùi lắp đèn vào là chạy đuọc thui , có điều là chỉ được có 5 led thôi
          CK6C -HUI

Comment

mạch này bạn lắp ko nháy thì nguyên nhân do ! 1 ; chưa lắp đúng cực của tzt ! 2 ; lắp sai chân âm và dương của 1 trong 2 tụ , 3 ; có lẽ may mắn ko mỉm cười với bạn rồi ! bạn đừng thất vọng nhé , vì ai cũng vậy thôi cho dÙ biết chính sác mười mươi nhưng lắp lại ko sáng ! hjhj ! chủ yếu khi nó ko sáng hay ko hoạt động bạn có thể xem sét nguyên nhân do dâu , vì sao mà nó bị thế , đó là tư duy logic bạn ạ !

Comment

Nguyên văn bởi iloveic Xem bài viết
              Bạn thử cái này xem mình đã lắp rùi, nó khá đẹp và dễ lắp có thể thay đổi tần số nháy bằng cách thay đổi giá trị tụ điên
              bạn ơi mình cũng mới vào. cho mình hỏi là 2 đầu nối vào nguồn 6v là 2 đầu nào??
              thanks bạn nhé

Comment

Nguyên văn bởi cô nhóc Xem bài viết
                Thôi anh đừng rên rỉ nữa.
                Sơ đồ của anh Nô Bi Ta đây nè:
                mạch này 2 con led e thay bằng 5 con led mỗi bên nhưng mắc nối tiếp các con led vào với nhau đc k ?

Comment

Nguyên văn bởi nguyenbinh07 Xem bài viết
                  Trùi ui, mất tiêu 5000đ mà chả nháy được.
                  Em đã mắc đúng y như sơ đồ mày chẳng thấy nhấp nháy gì cả, hai bóng đèn cứ sáng quắc à??????
                  đó là tại tụ có điện dung nhỏ , anh thử thay bằng tụ lớn hơn xem

Comment

Hỏi thật nhé , bạn có biết cách xác định chân BCE của tzt không , nếu ko thì , có cho mạch đơn giản nhất cũng ko lắp đc đâu , mạch này có thể nói là ko thể dễ hơn đc nữa , tụ nên lắp từ 10mf đến 100mf , R thì 2 con R nối chân B của 2 Tzt thì khoảng 22k , 2 con R chân C của đèn thì tầm 1k , tzt loại ngược , con nào cũng đc , các linh kiện phải đc chọn có giá trị giống nhau để nháy đều , Gút lắc Pho Jiu

Comment

Nguyên văn bởi iloveic Xem bài viết
                      mạch đèn nháy luân phiên có thể thêm vô số đèn bằng cách phat triển thêm nhánh
                      mạch này mình thay 2n3904 bằng c828, thay tụ 22uf bằng tụ 47uf 16v và mình phát triển thêm 1 nhánh thành 4 bóng, mạch này mình dùng nguồn sạc điện thoại sao không nháy chỉ sáng yếu thui

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenbinh07 Tìm hiểu thêm về nguyenbinh07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X